Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้มันล็อค FSB ไว้หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้มันล็อค FSB ไว้หรอครับ

สเปคผม >> http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=359265

ใช้บอร์ด p5k-pro อ่ะครับ
    ก็ได้อ่านบทความมาบ้างแล้ว อยากลอง oc ดู หุหุ (อัพไบออสเป็น v0904 นะครับ)
    ผมลองเข้าไปหน้าไบออส พอจะไปปรับค่า FSB (ปกติอยู่ที่200)

มันกดปรับไม่ได้อ่ะครับ ด้านขวาบนมันก้บอกว่าปรับได้ 200-800
    แต่เหมือนมันล็อคเอาไว้แบบตัวคูณอ่ะครับ

ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ

อีกเรื่องก็การปรับบัสแรมนี่ปรับตรงไหนหรอครับ เห็นแต่ cl

ไม่ได้ล็อกครับ ใช้พิมพ์ตัวเลขใส่เลยครับแล้วกด Enter ครับ อิอิ..ตัวคูณก็ไม่ได้ล๊อกครับ ปรับได้ตั้งแต่ 6-10 แรมก็
    ปรับได้ครับ เหอๆ แสดงว่าท่านไม่กล้าลองสิ ถ้าจะ OC ต้องลองปรับดูครับ ปรับได้ทุกอย่าง ลองเล่นดูครับถ้าปรับมั่วกลัว
    จำไม่ได้ ถ้าไม่เซฟก่อนออกมันก็จะเป็นค่าเดิมที่เราตั้งไว้ ไม่ต้องกลัว

Comment

Originally posted by one View Post
      ไม่ได้ล็อกครับ ใช้พิมพ์ตัวเลขใส่เลยครับแล้วกด Enter ครับ อิอิ..ตัวคูณก็ไม่ได้ล๊อกครับ ปรับได้ตั้งแต่ 6-10 แรมก็
      ปรับได้ครับ เหอๆ แสดงว่าท่านไม่กล้าลองสิ ถ้าจะ OC ต้องลองปรับดูครับ ปรับได้ทุกอย่าง ลองเล่นดูครับถ้าปรับมั่วกลัว
      จำไม่ได้ ถ้าไม่เซฟก่อนออกมันก็จะเป็นค่าเดิมที่เราตั้งไว้ ไม่ต้องกลัว
      เด๋วจะลองดูงับ หุหุ
      มือใหม่หัดแรง

Comment

เอาให้แต๊ปครับท่าน

Comment

ลากเล่นไปหน่อยแร่ะ มันบู๊ตไม่ขึ้นตอน 2.82 เองง่ะ -*-

มาดูอีกทีมันต้องทดแรม ตอนนี้ใช้ 2.79ghz แรม ddr2-890 cl5-5-5-14 อยู่อ่ะงับ
          ทำไงมันมันลากได้มากก่านี้ง่ะ -3-

(เริ่มสนุก คิดจะเพิ่มไฟ)

Comment

ตอนนี้ fsb ไปถึงไหนแล้วครับ ไฟแรมอะท่าน ทดอยู่เท่าไหร่ครับ

Comment

ลุยเลย

Comment

ยาวปาย ยาวปาย

Comment

ตอนนี้ไม่ได้เพิ่มไฟนะครับ

ผมลองปรับๆลากๆสุดๆแร่ะ

คือไอ่ fsb มันไปตันที่ 280 อ่ะครับ แล้วเพิ่มไม่ได้เลย เพิ่ม 281 บู๊ตไม่ขึ้น
                  ปรับตัวคูณก็แล้ว ปรับแรมให้น้อยลงก้แล้ว คือมันตันที่ 280 อ่ะครับ แบบนี้คือ cpu มันไม่เอาด้วยแล้วใช่มั้ยอ่า

ลองดูตามนี้เลยครับ แนะนำด้วยอัดไม่ขึ้นแย้วง่ะ + เพิ่มไฟไม่เป็นอ่ะครับ -*-
                  http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=360728 <<<

ที่มันเป็น 1600 Ghz เพราะผมไปเปิดไอ่ตัว C1E นะครับ จริงๆใช้ x10

Comment

จัดเลยๆๆ

Comment

จาอัดต่อไงอ่ะท่าน - -"

Comment

แง่ว แนะนำหน่อยง๊าบ

Comment

1.ลองปรับ FSB Frequency ไปที่ 334
                          2.แล้วปรับ DRAM Frequency ให้ต่ำที่สุด
                          3.และเพิ่มค่า CL ให้หลวมไว้ เช่น cl5-5-5-15 หรือมากกว่า
                          4.ลองปรับไฟ CPU ซัก 1.5V แรม 2V
                          5.เสร็จแล้วเซฟ พนมมือแล้ว Restart ครับ
                          รหัส M0 น่าจะไปได้นะครับ
                          หากใช้งานแล้วเสถียรค่อยๆลดไฟแรมกะไฟCPUลง จะได้ไม่ร้อนและถนอมเครื่องด้วยครับ
                          อย่างแรงอีกหน่อยค่อยลดค่าCLลงครับแล้วดูว่าเสถียรป่าว
                          แต่ที่พูดมาตั้งแต่ต้น จอดับก็ตัวใครตัวมันครับ555

Comment

Originally posted by gigabyteman View Post
                            1.ลองปรับ FSB Frequency ไปที่ 334
                            2.แล้วปรับ DRAM Frequency ให้ต่ำที่สุด
                            3.และเพิ่มค่า CL ให้หลวมไว้ เช่น cl5-5-5-15 หรือมากกว่า
                            4.ลองปรับไฟ CPU ซัก 1.5V แรม 2V
                            5.เสร็จแล้วเซฟ พนมมือแล้ว Restart ครับ
                            รหัส M0 น่าจะไปได้นะครับ
                            หากใช้งานแล้วเสถียรค่อยๆลดไฟแรมกะไฟCPUลง จะได้ไม่ร้อนและถนอมเครื่องด้วยครับ
                            อย่างแรงอีกหน่อยค่อยลดค่าCLลงครับแล้วดูว่าเสถียรป่าว
                            แต่ที่พูดมาตั้งแต่ต้น จอดับก็ตัวใครตัวมันครับ555
                            ตอนจบทำผมเสียว -*-

ว่าแต่เพิ่มไฟนี่เพิ่มไงครับ

Comment

ทดแรม 1:1 ด้วยนะ

Comment

Working...
                              X