Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ BOX สำหรับ HDD 3.5"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ BOX สำหรับ HDD 3.5"

ช่วยแนะนำ BOX สำหรับ HDD 3.5" SATA2 หน่อยครับ จะไปซื้อวันนี้

ใช้ใส่ HDD 500 gb ครับ ช่วยแนะนำรุ่นยี่ห้อ ถ้าได้ร้านด้วย

ก็จะดีมาก ราคาประมาณ 1000 +- นิดหน่อยครับ

ขอถามนิดนึงนะครับ BOX บางยี่ห้อ ไม่สามารถใช้กับ HDD Hitachi ตามรายละเอียดนี้ http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/ จริงเหรอครับ

และช่วยแนะนำวิธีเลือกซื้อหน่อยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

เอาไปทำอะไรครับ โอนถ่าย ข้อมูลเยอะๆ เปิด ทิ้งไว้ นาน ดูด COLO รึเปล่า เน้น อุปกรณ์ ระบายๆความร้อยดีๆหน่อย คือ มี พัดลม ครับ ดู หนาแน่น ฝาเปิดแข็งแรง

Comment

Originally posted by momaymint View Post
      เอาไปทำอะไรครับ โอนถ่าย ข้อมูลเยอะๆ เปิด ทิ้งไว้ นาน ดูด COLO รึเปล่า เน้น อุปกรณ์ ระบายๆความร้อยดีๆหน่อย คือ มี พัดลม ครับ ดู หนาแน่น ฝาเปิดแข็งแรง
      ฮาร์ดดิสก์โน๊ตบุ๊คเต็มครับ ใช้ในการโหลดบิทอย่างเดียว

วันนี้ผมไปดูมา เห็นคนขายบางคนบอกว่า BOX มันไม่รองรับฮาร์ดิสก์ขนาด 500 gb ผมเลยลังเล เลยขอคำแนะนำจากเพื่อนๆอีกทีครับผมว่า BOX มันมีลิมิตไหมว่า รองรับได้สูงสุดกี่กิ๊ก

Comment

ใช้แบบนี้ ไม่น่าจะมี limit คับ^^"

Comment

Smart Drive

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            ใช้แบบนี้ ไม่น่าจะมี limit คับ^^"

สายแบบนี้ใช้ได้ดีไหมครับ มันเป็นแบบไหน แค่เป็นสายแปลงเฉยๆใช่ไหม ไม่ต้องใช้ BOX ใช่ไหมครับ

ตอบทีนะครับ ขอบคุณมาก

และเขาเรียกสายแบบนี้ว่าอะไรครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post

แบบนี้ อย่าไปใช้เลยครับ ขอร้อง ของผม ใช้ถ่ายข้อมูล ตอนใช้ colo ใหม่ ๆ อาศัยถูกไว้ก่อน

สารพัดปัญหาเลยครับ ส่วนมาก จะ มองเห็นบ้าง ไม่เห็นบ้าง อันนี้เป็นประจำ
              ถึงกับต้อง ทะเลาะกับ เจ้าของโค ก็เคยมาแล้ว ของผม วางทิ้งไว้ 2 อันแล้วครับ

ซื้อแพงนิด สัก 1200 แน่นอนกว่า สบายใจครับ

Comment

ผมก็ซื้อมาแบบ ทั้งที่เป็น Box กับ เป็นสายแปลง แบบ Box ดีกว่าเยอะคับ พวกสายแปลงมันมองเห็นช้า ไม่ก็มองไม่เห็นเลย ...

Comment

ผมก็ใช้แบบสายที่แปลงต่อกับ notebook และ PC นะ
                  ก็ใช้งานได้ปกติ เสียอย่่างเดียวต้องรอสักพักถึงจะ safe remove ออกได้ ถ้าเป็นคนใจร้อนก็ไม่ควรใช้ครับ
                  และตัวสายไฟ AC ที่ให้มาก็จะรู้สึกหลวมๆ สะกิดนิดหน่อยก็ดับเป็นอันตรายต่อ Harddisk
                  แต่ผมก็ตั้งไว้เฉยๆ ไม่ได้ขยับอะไรตอนใช้งานอยู่แล้ว

ส่วนตัวผมก็ลองซื้อมาใช้เฉยๆ เพราะงบน้อย
                  หากมันใช้งานได้ก็ดีไป แต่ถ้าเสียขึ้นมาก็เสียวว่าจะนำพา harddisk เสียไปด้วย

ลองคิดดูดีๆครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
                  ของผม harddisk 80GB IDE ประกันเหลือถึงปี 2011 วางไว้เฉยๆไม่ได้ใช้เลยเอามาทำไว้ใช้งานไม่ให้มันว่าง
                  (จะได้ไม่ต้องรอวันประกันหมดอย่างเดียว)

Comment

สายแบบนีโอนข้อมูล ก็พอๆกับ box แหละคับที่เคยลอง แต่ผมไม่ได้ใช้ประจำ

คือเคยเอามาลองใช้ เลยยังไม่เคยเจอปัญหา แตู่ดูจากที่ข้างบนบอกมามันก็คงจะมีปัญหาพอสมควร

ถ้าใช้ดีๆ ก็ แนะนำ box ของ philips คับ เมื่อก่อนรองรับถึง 500g ตอนนี้น่าจะได้เยอะกว่านั้นแล้วคับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมซื้อมาแล้ว แต่มีปัญหาตามลิงค์นี้นะครับ คลิกทีนะครับ

Comment

Working...
                      X