Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึงเปลี่ยนMB ครับ งงกับการ์ดออนบอร์ดมากๆ = ='

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึงเปลี่ยนMB ครับ งงกับการ์ดออนบอร์ดมากๆ = ='

คือพึงไปเปลี่ยนเมมบอร์ดครับ รุ่น > JW-IN7100-HDMI มา แต่ทีนี้เนี้ยผมต้องการจะต่อคอมออกทีวี
    ซึ่งตัวเมมบอร์ดนี้มันการ์ดจอ ออนบอร์ดครับ มี DVI HDMI VGD ลงไดร์เวอร์เสร็จทุกอย่างปุ๊บ
    ผมก็เลยเริ่มต่อออกทีวี โดยต่อพอต DVI ออกจอ LCDคอม ก็ปกติดีทุกอย่าง แต่พอเสียบสาย HDMI เท่านั้นหละครับ
    จอคอมดับเลย = =' งงชีวิตเหมือนมันจะสลับการใช้งานประมานนั้น พอจอคอมดับก็ไม่รู้จะเซตค่าตรงไหน
    เพราะพอต HDMI ที่พึงต่อไป พอมาดูกับทีวี LCD มันก็ไม่ขึ้นอะไรเลย เหมือนไม่ได้ต่อ
    จากดูที่ดูผมว่ามันน่าจะรองรับการต่อแบบออกหลายจอนะฮะ แฮะๆพี่ๆท่านไหนเคยเจอปัญหานี้บ้างครับเนี้ย
    Last edited by sensekrub; 16 May 2008, 02:26:24. Reason: JW-IN7100-HDMI พอต HDMI มันแปลกๆอะครับ

อันนี้ภาพโปรแกรมในเครื่องฮะ
    Attached Files

Comment

รอเซียนคับ...

Comment

=-= คือจริงๆมันมีให้เซตใน Bios ด้วยนะครับ เกี่ยวกับ HDMI ค่าปกติคือ Auto เมื่อเช้าลองไปเซตเป็น On
        คอมเลยเปิดมาไม่แสดงผลมันทุกจอเลย 5555 -*- วุ่นวายต้องไปรีเซต CMOS อ่านคู่มือบอร์ดสนุกเลยครับท่าน 55

อ้อล่าสุดโหลดไดร์เวอร จากเว็บมาลองลงใหม่แล้วครับ อาการก็เหมือนเดิม = =' รู้งี้น่าจะต่อดูตั้งแต่อยู่ร้าน เฮ้อออ

Comment

^^ เหอๆๆ ไม่มีท่านไหนเคยเจออาการนี้เลยหรอครับเนี้ย! แว้บมาโพสภาพ Bios ฮะ
          Attached Files

Comment

รอผู้รู้

Comment

Working...
            X