Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ขอคำแนะนำ EX38-DS4 ด้วยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ขอคำแนะนำ EX38-DS4 ด้วยจ้า

ผมเพิ่งได้มาเมื่อวานครับ หลังจากติดตั้ง OS+Flash Bios เป็น F3 เรียบร้อย ผมก็เริ่ม OC เลย

พอดีเมื่อวานได้่เจอท่านน่อมก็พอได้แนวทางมาแระ แต่พอวันนี้มาลองเองโดยเริ่มจาก E2180 ซึ่งผมคุ้นมืออยู่แล้ว ลากกะMB อันเดิม 3.9+

ผมเริ่มที่ี 400X9 โดยเผื่อไฟไปที่ 1.6 เลยเพราะถือว่าเป็นบอร์ดใหม่ไม่คุ้นมือ

แล้วก็ติดครับแต่ CPU-Z โชว์แค่ 370X9 ผมจึง load default แล้ว OC ใหม่แบบเดิม

CPU-Z ก็ยังโชว์ 370X9 อยู่ดี

ท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้มั้ยครับ

รบกวนขอวิธีแก้ด้วยเพราะอาจจะมีฟังชั่นอะไรรึป่าวที่ผมบังเอิญไปเปิดไว้

ผมก็ถือว่ามือใหม่สำหรับ gigabyte ด้วย

ปล.
    1.เมื่อก่อนใช้ P35-DS3R ก็ไม่เคยเป็นแบบนี้นะ
    2. C1E Disable แล้วครับ
    3. CPU EIST Disable แล้วเช่นกัน

ของผมมีปัญหาตจรงที่ บัสมันไม่เพิ่มตามต้องการ กลับไป defalt ตลอด แต่ตัวคูนปรับได้ปกติ

Comment

คนลากกากก็งี้

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        คนลากกากก็งี้

Comment

2 ขวด....

Comment

3 ขวด....

Comment

Originally posted by dears View Post
              2 ขวด....
              Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              3 ขวด....
              ตกลงเทพสองท่านนี่รู้หรือไม่รู้เนี่ย มาเนียนอยู่ได้

Comment

รู้จิ.... รู้ว่าแมนยูได้แชมป์ เหอะๆๆๆ

Comment

ลองเคลียร์cmos ยังลุง

Comment

แมนยู จงเจริญ โว้ย

Comment

Originally posted by dears View Post
                      รู้จิ.... รู้ว่าแมนยูได้แชมป์ เหอะๆๆๆ
                      แมนยู จงเจริญ โว้ย

Originally posted by เบบี้ View Post
                      ลองเคลียร์cmos ยังลุง
                      มือใหม่แต่มะพลาดครับท่าน clear แล้วจ้าา

Comment

สงสัยต้องแฟชกลับตัวเก่าแล้วมั้ง

Comment

ไม่แน่ใจนะครับรู้สึกรุ่นนี้มันต้องไปปิดเกี่ยวกับตัวที่ทำให้ประหยัดไฟนะครับ

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                            สงสัยต้องแฟชกลับตัวเก่าแล้วมั้ง
                            ท่านคิดเหมือนผมเลย F2 น่าจะ work กว่า

Originally posted by poreking View Post
                            ไม่แน่ใจนะครับรู้สึกรุ่นนี้มันต้องไปปิดเกี่ยวกับตัวที่ทำให้ประหยัดไฟนะครับ
                            DES หรอครบผมยังไม่ได้ enable มันเลยนะ

Comment

ก็รีบลองสิลุงแก่ๆ

Comment

Working...
                              X