Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ เรื่อง RAM หน่อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ เรื่อง RAM หน่อครับ

พอดีต้องเลื่อนเวลาซื้อของออกไปอาทิตย์หน้า

เลยได้มีโอกาส ศึกษาไปเรื่อยๆ

เลยอยากขอช่วยแนะนำอีกนิดครับว่า

ram แต่ละยี่ห้อเนี่ย มันมีความเด่น และแตกต่างกันยังไงครับ

เช่น G.skil Geil Corsair และ OCZ พอดีจะซื้อ ตัว 2x2G อะครับ

ช่วยแนะนำรุ่นที่ควรซื้อด้วยครับ งบก็ 3500 อะครับ สำหรับส่วนนี้

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าอีกครั้งครบ

*เมื่อกี้ไปตั้งไว้ในห้อง อัพเกรดสเปค ไม่แน่ใจว่าตั้งถูกห้องป่าว จึงมาตั้งห้องนี้

ส่วนมาก จะต่างกันที่ตัวชิบในแรมนะ ตามความรู้ที่ผมมี เพราะชิบแต่ละยี่ห้อ Performance มันไม่เท่ากัน

เรื่อง Mhz เรื่องการทนไฟ เรื่องการใช้ไฟ มันแตกต่างกันครับ

เหมือนน้ำดื่มอ่ะครับ กินแล้วสดชื่นเหมือนกัน เยี่ยวออกมาสีเหมือนกัน

แต่คนละยี่ห้อ ประมาณนี้

ถ้างบ 3500.- จะเอา 2x2 ของ G.Skill

ก็มีตัว 4GB PQ (Performance Queen)

แล้วก็ของ A-Data 2x2GB Sink แดง 3500.- Sink ดำ 3100.-

Geil Value Series 4GB 3290.-

OCZ Gold Edition 4GB 3190.-

Comment

สรุป อานหน่าย ดีอ่า T^T

Comment

ดูค่าCLที่มันน้อยๆอ่าครับ ตัวไหนน้อยกว่าเอาตัวนั้น

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

บัสสูง CL ต่ำ ตามสูตร

Comment

ความรู้ประกอบการเลือกซื้อ

นี่กะลังเล็งๆอยู่ว่า จะเอาอะไรดี ระหว่าง

A-Data Sink ดำ 3100.-

Geil Value Series 4GB 3290.-

OCZ Gold Edition 4GB 3190.-

G.skill F2-6400CL5D-4GB PQ 4GB 800MHz (2GBx2) 5-5-5-15 3500.-

Comment

Working...
              X