overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ร้าน M-Inter เห็นของถูกดีครับ อยากรู้ว่าบริการแย่เหมือนJIBเปล่าครับ

OverclockZone Member

Talking ร้าน M-Inter เห็นของถูกดีครับ อยากรู้ว่าบริการแย่เหมือนJIBเปล่าครับ

ใครเคยประกอบร้านนี้มาบ้างครับ ดีเปล่าครับ

OverclockZone Member CootLin's Avatar

คิดว่าแย่ครับ ถ้าซื้อของที่มีประกันค่ายดังๆก็อุ่นใจได้ครับ แต่พวก acceseries พวกเมาส์ คีย์บอร์ด หูฟัง เวปแคม โคตรจะห่วยเลยครับตอนนี้ผมเอาของไปเคลมกับร้านนี้อยู่ บอกไม่เกิน14วัน จะครบ2เดือนแระ ผมถามเขาก็บอก อิฉันโทรตามทุกวันเลยคะ (ค่าโทรหมดเป็นแสนแล้วมั๊งเจ้ โทร 2เดือน ติด ) เด๋วอิฉันจะเร่งให้นะคะ (เร่งไงของเขาวะ ) สรุปผมคิดว่าร้านนี้......... เอาเป็นว่าเด๋วผมจะลองทนดูอีกสักกะเดือนนึง ถ้างึมงำๆ แบบนี้ ผมจะนำความนี้มาแฉให้เป็นที่ทราโดยทั่วกันครับ จะได้ไม่ต้องหลงผิดไปซื้อกันมันเซ็งจิตครับ

OverclockZone Member pakmar's Avatar

แล้ว แนะนำร้านไหนบ้างครับ

อย่างที่คุณ CootLin บอกครับ ของถูกจริงๆ เราเลือกได้นี่ครับเพราะผมซื้อร้านนี้บ่อยเหมือนกัน พวก CPU RAM BOARD พวกนี้ประกันค่ายที่อุ่นใจได้ แล้วราคาก็ถูกกว่า JIB ครับ....ลองดู เราเป็นคนเลือกเองครับ

ปล...ไม่ได้มาเชียร์ M-Inter นะครับ...อิอิ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

ซื้อแต่ของมีประกันอ่ะ - -"

ประกอบมา 3 เครื่องแล้ว ไม่เห้นมีปัญหา หุหุ

ปล. keyboard mouse ผมก็ร้านนี้นะ แต่ประกัน Synnex

OverclockZone Member CootLin's Avatar

อย่างที่ผมบอกแหละครับพวกประกันค่ายดังๆมันไว้ใจได้อยู่แล้ว แต่ที่ควรระวังคือพวกค่ายเล็กๆครับ

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

ทำไมเลือกแต่ราคาถูกกันหง่ะ
    ผมเนี่ยอยู่นี่มาก็นาน เดินไปซื้อ คุยถูกคอร้านไหนก็ซื้อเลย บริการดีไม่ดียังไงมันก็ส่งศูนย์ใหญ่อีกทีอยู่แล้ว
    มันไม่ได้ช้าที่ร้านหรอกครบ ถ้าช้าน่ะ มันช้าที่ศูนย์ โดยเฉพาะยิ่งศูนย์ใหญ่ๆคนซื้อของเยอะๆ
    ัมันก็จะเคลมช้าหน่อยเพราะของมันเยอะ.....ให้เวลาเค้าหน่อยคร้าบ.........................
    หรือพวกของยี่ห้อแปลกๆ นี่ก็ควรระวังอีก....เคลมทนเคลมนานได้ใจเลยล่ะ

เพิ่มเงินอีกนิดเอาแบบดังๆ อย่างเรปบนอ่ะครับมั่นใจได้สุดๆแล้ว แต่ถ้ายังอยากได้ของถูกก็......
    อย่างผมซื้อหูฟังmp3 190 เสียงไม่ดี...ไม่เป็นไรเด๋วมีตังค์ซื้อใหม่<<< มันก็ต้องเปงแบบนี้หง่ะ T_T

ผมก็ประกอบร้านนี้มา 5 เครื่องแล้วนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

ส่วนเรื่องที่คุณ CootLin บอก ถ้าเป็นผม ผมจะขอเบอร์ที่เจ๊แกโทรไป แล้วโทรไปตามเองผมว่าจะเร็วกว่า จะได้รู้ว่าเจ๊แกโทรตามให้หรือเปล่าด้วย

เพราะผมก็เคยเจอกรณีนี้ รอนานโทรไปตามเองแม่มเลย

OverclockZone Member papababa's Avatar

ซื้อเครื่องร้านนี้คงไม่มีปัญหาครับ
    แต่ซื้อแอคเซสซอรี่ของจุกจิกนี่อย่าซื้อเด็ดขาดครับ

เคยเห็นไหมครับเคลมแฟลชไดรว์ 3 รอบ เอากลับมาได้ของเสียทั้งหมด (สมัยที่แฟลชไดรว์ยังราคาเป็นพันถึงหลายพันนะ)

ผมเลยต้องทิ้งไปซื้อร้านอื่นแทนครับ

Quote Originally Posted by Tetsuo View Post
    ผมก็ประกอบร้านนี้มา 5 เครื่องแล้วนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

ส่วนเรื่องที่คุณ CootLin บอก ถ้าเป็นผม ผมจะขอเบอร์ที่เจ๊แกโทรไป แล้วโทรไปตามเองผมว่าจะเร็วกว่า จะได้รู้ว่าเจ๊แกโทรตามให้หรือเปล่าด้วย

เพราะผมก็เคยเจอกรณีนี้ รอนานโทรไปตามเองแม่มเลย
    ได้การละ

OverclockZone Member eakcom's Avatar
    พันทิพประตูน้ำ-ภูเก็ต

เท่าที่อ่านมาอะคับ

ผมว่าร้านทั้ง2สาขามันเยอะ

คนก็เยอะ

เพราะฉะนั้นบริการดีหรือแย่อยู่ที่คน

มากกว่าร้านอะ อิอิ

ประกัน D-com เท่าที่ใช้มา ดีมากเลยนะคะ ก็มีบ้างที่มันนาน อย่างเช่นคีย์บอร์ดของเบนคิว ไม่รู้จะไปเคลมทำไมตั้งต่างประเทศ อันนั้นรอนานเดือนกว่าเลย เซ็งเลย แต่ว่าของเค้าดีจริงแฮะ ยังหาซื้อคีย์บอร์ดแบบนั้นไม่ได้เลย ส่วนของอื่นๆเคลมก็เร็วดี ได้ภายใน 3-5 วันเลย
    แต่ประกันอื่นๆ ไม่เคยลอง ได้ยินแต่ว่ายี่ห้อแปลกๆ ส่งเคลมนานมาก ไม่รู้มีเคลมได้จริงรึป่าว 5 5
    เคยได้ยินว่าเวลาเคลมเค้าเอาของเก่าที่ซ่อมแล้วมาให้เหรอคะ จริงรึป่าวคะ
    เราก็เลยได้แต่ของที่มันพังๆ เคลมแล้วเคลมอีก

catz1's Avatar
    Bangkok Thailand

แนะนำร้าน M Inter 1000 ทิพย์ ที่บางกะปิ ครับ มีอยู่วัน ผมซื้อเมนบอร์ดของกิ๊กที่ต้องต่อไปเลี้ยง CPU 8 pins แต่ผมไม่รู้ว่าเสียบแค่สี่มันก็ทำงานได้ ก็เลยกะซื้อ psu ของ raidmax 530 เพิ่ม แต่คนขายที่เป็นผู้ชายบอกผมเลยครับ ว่าพี่ ไม่ต้องซื้อหรอก เสียบแค่ 4 Pins มันก็ทำงานได้แล้ว ครับ ผมเลยไม่ต้องเสียเงินเพิ่มในส่วนนี้ไป สบายๆ
    ร้าน พวกนี้ ก็เลือก ของเค้าที่ประกัน กับพวก DCOM Com7 เดี่ยวนี้ประกันพอๆกัน(ห่วยเหมือนกันทุกที่ แล้วแต่ใครจะโชคดีหรือร้ายเท่านั้น) แต่แนะนำ ร้าน M inter ของ ถูก และ ดี ครับ

OverclockZone Member jamrad's Avatar
    เซนทรัลลาดพร้าว,งามวงศ์วาน,เกษตร

ร้านนี้มี Case planty gladiator ว่าง ๆ ผมจะอุดหนุน

OverclockZone Member p-tom's Avatar

Thumbs up

เคยประกอบ คับ กับมือเลย

สมัยตอนฝึกงาน

ของถูกนะคับ จิง ๆนะ

ส่วนประกันที่มาเคลม ถ้าศูนย์มันไม่ได้อยุ่พันทิพย์ก้อลำบากนะคับ

มันอยุ่ที่เขาด้วยว่าจะส่งกลับมาตอนไหนครับ

ของเคลมนะคับ ที่ส่งไปเคลมนะคับ มันก้อไม่ได้ให้ตัวใหม่มาตลอดหรอกครับ อย่างเมนบอร์ดผมไปเคลมที่ ซินเนค มันยะงเอาของเก่ามาให้เลยจากที่ซ่อมแล้ว ดูยังไงมันก้อไม่ใช่ของใหม่มาให้ครับ (ว่านะจิงป่ะ)
    Last edited by p-tom; 30 Oct 2009 at 13:35:04.

eat_ctv's Avatar
    คนโคราชบ้านเอง..... จอหอแยกพนมวัน...

ขุดมาอีกละ

OverclockZone Member BossaNova's Avatar

ขุดมันขึ้นมาข้ามปี อิอิ

ถ้าเน้นราคา ก็มาดูที่ร้านนี้ก่อนเลยครับ พวก บอร์ด ซีพียู แรม จอ เดินดูราคาเปรียบเทียบกะ Banana / JIB / WBC

แต่เคยเจอของใหม่เกรดบี พวกแอลซีดีของแอลจีอะครับ ตอนนั้น 20 นิ้ว ร้านขายแค่ 3000กว่าๆ ถูกมาก ร้านอื่น 4000 อัพ แต่พอเอามาเปิด เจอ DB 1-2 จุด เอาไปเคลมไม่ได้เพราะต้อง 3 - 5 จุดขึ้นไป แถมของน่าจะเป็นตัวโชว์ด้วยเพราะกล่องและอุปกรณ์เหมือนโดนแกะ แต่ก็ต้องเอามาใช้ จนตอนนี้ครบปีละ ก็ยังไม่มัปัญหาไรเพิ่มเติมนะครับ

เรื่องบริการ ... ผมว่าบริการตัวเอง ซื้อเอง ประกอบเอง ดีที่สุด ถ้ามีความรู้และประสบการณ์นะ เพราะผมเข็ดกับการประกอบ + การบริการของช่างร้านคอม มาตั้งแต่ไหนแต่ไรละ เรื่องเคลม ผมไปตรงที่ศูนย์ไม่ผ่านร้านดีกว่าครับ ผ่านร้านอาจโดนดองเค็มได้ โดยเฉพาะตัวที่มันประกันร้าน ระวังให้ดี

OverclockZone Member independent131's Avatar

จะขุดขึ้นมาทำไมเนี่ย กระทู้ผ่านไปเป็นปี ถ้าเป็นศพก็เหลือแต่โครงกระดูกแล้วล่ะ

Bookmarks

Bookmarks