overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: AMD X4 ให้ราคาเป็นธรรมหน่อยคับ ~

OverclockZone Member banknow's Avatar
    มอ.ภูเก็ต วิศวกรรมคอมพิวเตอร์

Default AMD X4 ให้ราคาเป็นธรรมหน่อยคับ ~

ประเทศเขาลดกันถึงไหนแล้ว
    ประเทศเรา ถ้าไม่ลด ขายไม่ออกแน่

ดูดิ ยังถูกกว่า Q6600 อีก อะ ประเทศไทยมันยังไงกันนี้ - -" เคลียด

ที่มา .. โฆษณาข้างเว็ป
    http://www.tomshardware.com

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

แย่ เมื่อไรจะลง (ไอบ่นๆนี่ทำอย่างกะบอร์ดตัวเองใส่แล้ววิ่งเต็มอย่างงั้น)

OverclockZone Member amppeter's Avatar

OverclockZone Member papababa's Avatar

เมืองนอก7พันเมืองไทยขายหมื่นนึงครับ

OverclockZone Member

โธ่พวกคุณอย่าไปคิดมากสิครับ ลองดูอย่าง 9500 มาใหม่ๆสิ คุณรู้กันมั้นมันราคาเท่าใหร่ถ้าผมจำไม่ผิด เปิดคัวครั้งแลกที่ com ok ประมาณ 9550-10000 น่ะครับ แล้วไอ้คนที่บอกว่า Q6600 มันก็ต้องถูกกว่าดิครับเพราะมันออกมานานกว่าตัว 9x50 ถ้าย้นกลับไปตอน Q6600 ออกใหม่ๆมันก็ราคาแรงๆแบบนี้หละครับ คุณอย่าไปด่วนสรุปอะใรนักแลย ราคานี้มันมาใหม่ๆครับส่วนตัวคิดว่าคงไม่เกินเดือน ฟิน่อมล่งแน่นอนครับ

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

Quote Originally Posted by suwamit33 View Post
    โธ่พวกคุณอย่าไปคิดมากสิครับ ลองดูอย่าง 9500 มาใหม่ๆสิ คุณรู้กันมั้นมันราคาเท่าใหร่ถ้าผมจำไม่ผิด เปิดคัวครั้งแลกที่ com ok ประมาณ 9550-10000 น่ะครับ แล้วไอ้คนที่บอกว่า Q6600 มันก็ต้องถูกกว่าดิครับเพราะมันออกมานานกว่าตัว 9x50 ถ้าย้นกลับไปตอน Q6600 ออกใหม่ๆมันก็ราคาแรงๆแบบนี้หละครับ คุณอย่าไปด่วนสรุปอะใรนักแลย ราคานี้มันมาใหม่ๆครับส่วนตัวคิดว่าคงไม่เกินเดือน ฟิน่อมล่งแน่นอนครับ
    ใจเย็นเพ่ ใจเย็น ผมก็ไม่ค่อยสนใจราคามากนัก(แต่ก็สนนะ)

ไอ้ที่จริงถ้าใครมีเพื่อนอยู่ ตปท หรือ มีใครไปเที่ยวก็ฝากเค้าซื้อมาสิครับราคานั้น

อย่างผมนี่ คือเพื่อนไม่คบ แป่ว ถึงมันจะอยู่ ตปท ก็เหอะ กลัวซื้อมาถูกก็จริง แต่เวลาเกิดปัญหาจะยุ่งเอา
    ยอมเสียมากตอนนี้ไปเลยดีกว่า ทีเดียวจบ....มีไรส่งมันที่บ้านเรานี่ล่ะแล้วรอของเอาไม่ต้องจ่ายเพิ่มอีก

ซื้อ7 พัน...ส่งไปซ่อมเอง ไป-กลับ อีก 5พัน โอ่ว........แหล่ม

OverclockZone Member wanchat555's Avatar

ช่ายแล้วรอลดดีก่านะมีประกันด้วยนะ...คุ้มกว่าเยอะเลย

ป.ล.ถ้าซื้อของนอกมาแล้วใช้ประกันในไทยได้ก็ดีดิเนอะ เพราะพี่จาไปฮ่องกงพอดีเลย(ประเทศนะครับ)

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เดียวก็ลดครับ ถ้าเหลือสัก 8000 ก็คงดี

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

235$ x 31 = 7285฿ +นั้น +นี้ ก็ 10000฿ ในไทย ก็ปกตินะ

OverclockZone Member ultrabbb's Avatar

ไม่ต้องกลัวหรอกคับ ว่าจะไม่มีคนซื้อ

ขนาด Opty165 ราคา 7-8 พัน ออกมาใหม่ ๆ ผมยังซื้อเลย

ยังไงก็คิดถึงค่าขนส่ง ค่า shipping ค่าที่ distributor ออกเงินไปก่อน

จริงอยู่ที่เขาต้องขายแพงกว่าเมืองนอก ถ้าไม่คิดค่าอะไรต่าง ๆ ด้านบน

แล้วขายราคาเท่านี้แล้วค่อยบ่นดีกว่ามั้ยคับ .... สินค้าประเภทนี้ ใจเย็น...เท่านั้น

อยากได้แล้วค่อยซื้อ ใจร้อนซื้อ เปลี่ยนไปเรื่อย ก็เจ็บตัวหน่อย

OverclockZone Member littlefish's Avatar

เดี๋ยวราคาก็ลงเองล่ะครับ เป็นไปตามกลไกตลาด..ของใหม่ย่อมราคาแรงเป็นธรรมดา..

พอยอดขายลด ก็ต้องลดราคา ตามกลไกของมันเอง..

ใจเย็นๆ..

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

รอครับ เดียวก็ลง ยิ่งขายอยาก ก็น่าจะลงเร็ว(ของขายไม่ออก เงินไม่หมุน ดอกเบี้ยเสียทุกวัน เดียวก็ดิ้นทุรนทุรายเองแหละครับ)

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องรีบซื้อครับ ซื้อก่อนเจ็บตัวก่อน แต่ได้ใช้ก่อน พึ่งออกมาราคาก็แบบนี้ รอซักพัก เดี๋ยวมันก็ลดราคาเองแหละครับ

OverclockZone Member AMDev's Avatar

พี่อยู่ใต้หวันบอก 9850 = 6900
    9550 = 5600
    เหอะ ๆ ๆ

OverclockZone Member garmin's Avatar

AMD กำลังต้องการเงินสด ราคาลงแน่ๆ รอดูเหอะ

OverclockZone Member pipo-x-zero's Avatar

ทำใจหน่อย เราต้องจ่ายเพิ่มให้พวกนักการเมือง (ภาษีอะ)มันเลยแพงกว่าต่างประเทศหน่อย

OverclockZone Member SantaCruz's Avatar

รออีกหน่อยเด้วมันก้อลดคับ

รอกว่ามันจะมา แล้วต้องมารอให้มันลดราคา

เห้อ...

OverclockZone Member amppeter's Avatar

รอลด ก็ดีครับ
    แต่จิงๆน่าจะถูกๆ หน่อย เพราะถ้าคนเค้าไม่ซื้อก็ไม่มีความหมาย บริษัทผู้ผลิตจะเจ๊งแล้วนะ
    มัวมาโก่งราคากันอยู่ได้ ค่ายอื่นเค้าจะเอาไปกินหมด เพราะพวกโก่งราคานี่แหละ
    พอราคาลง มันก็ทำให้กำไรน้อยกันไปใหญ่เห้อ เวนกำ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ที่โก่งนะไม่ใช่บริษัทผู้ผลิตนะคุณ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member wishedauan's Avatar

ลดเร็วๆ น้า

--.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks