overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: ร้าน Digilife เป็นไงบ้าง

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

Default ร้าน Digilife เป็นไงบ้าง

เมื่อวาน ผมได้เข้าไปที่ 1000tip ได้ไปลองจับกล้อง Ixus 860is ในร้าน Digilife ซึ่งของเขามันถูกใจผมมากเลยคือ
    1. ประกันร้าน แต่เมนูเป็นภาษาไทย (โดยปกติ ประกันร้านจะไม่มีเมนูไทย)
    2. มีคู่มือภาษาไทยให้ด้วย
    3. แถมเมม 2 gb ขาตั้ง ติดฟิล์มกันรอยให้ และกระเป๋า
    4. ราคา 9400 บาท ประกันร้านซ่อมศูนย์ 1 ปี

พรุ่งนี้ว่าจะไปสอย เลยอยากรบกวนถามเพื่อนๆว่า

ร้านนี้เป็นไงบ้างครับ เชื่อได้ไหม ใครเคยซื้อมาบ้างแล้ว

ช่วยเล่าประสบการณ์ให้ทีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือ

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

DigiLife ผมไม่เคยนะครับ.... ถ้าประกันศูนย์ก็ไม่ต้องห่วงครับ เข้าศูนย์เองเลยไม่ต้องส่งร้าน สบายใจกว่าเยอะ จากที่เคยเข่้า ๆ ออก ๆ ด้อม ๆ มอง ๆ และคุยกะพนักงานขายตามร้านต่างและสนิทมากถึงขั้นไปนั่งกินเบียร์กันหลังเลิกงานก็คง โฟโต้ไฟล์ ครับ ถ้าซี้แบบว่าเข้าไปแล้วคุยประจำก็มี ร้าน บิ๊กคาเมร่า เซ็นทรัลเวิด / โฟโต้ฮัท ที่เซ็นทรัลรัตนาธิเบศ และ ร้าน EZ-Mall ครับ ที่รุ้สึกไม่ค่อยถูกชะตาที่เจอคือ Digi2Home อะไรสักอย่างเนี่ยล่ะ เหมือนขายของมากก่าแนะนำ...ราคาบางอย่างแพงกว่าร้านค้าทั่วไปด้วย อย่างผมไปซื้อ XD โอลิมปัส 1 กิ๊ก ร้านอื่นเขาขาย 950-990 แต่ Digi2Home ขายอยู่ 1200- ประกันไลฟ์ทามเหมือนกัน (ราคานี้ผมซื้อมาสักพักล่ะ...ราคา***งกันมาก) เวลาซื้อกล้องคงต้องเดินดูจนคนเดิมตามเมื่อยยกันไปเป็นแถว ถ้าเดินกะผมนะ เอิ๊ก ๆๆ ><"

OverclockZone Member

Digilife Pantip ชั้น 3 บริการก่อนการขายแย่มาก ไม่ต้องพูดถึงหลังการขายเลยดีกว่า
    คนซื้อ: กระเป๋ากล้องราคาเท่าไหร่ครับ
    คนขาย: 800 ครับ ปกติขาย 1200 (วันนี้ก็วันอังคาร ไม่ใช่วันพิเศษอะไรสักกะหน่อย ขายเท่าไหร่บอกมาก็พอ)
    คนซื้อ: OK ครับงั้นเดี่ยวกลับมาดูใหม่ครับ แล้วเดินออกไปดูร้านอื่นเปรียบเทียบ
    คนขาย: ตะโกนไล่หลังมาว่า ถ้ากลับมาอีกจะขาย 1000 นึง

คนซื้อ: กลับไปจะซื้อ
    คนขาย: ตาโตแดงกำแล้วบอกว่า จำราคาผิดจะขาย 1000 นึงแล้ว
    คนซื้อ: ร้านนี้กวนนะ แล้วก็เดินออก

ไปโดนกันได้ครับ มีความสามารถสูงในการทำให้อารมณ์ปรี๊ดอย่างแรงและเร็ว ร้านดิจิไลฟ์ สาขาพันธ์ทิพย์นี่พนักงานไม่ได้รับการอบรมมาเลยหรือเปล่า มาเหวี่ยงใส่ลูกค้าแล้วจะได้อะไรครับ หรือว่าเปิดร้านไว้เหวี่ยง ราคาขายขึ้นลงตามอารมณ์ และหน้าตาของลูกค้าไม่มีมาตราฐาน ขอบอกนะครับ Digilife pantip ว่าการค้าขายที่ดีไม่ใช่แค่ราคาถูก ถ้าบริการแย่ลูกค้าไม่เคยง้อครับ

ดีนะที่หาข้อมูลมาบ้างว่าร้าน digilife เป็นเจ้าของเดียวกับร้าน LAOX, izone ที่ชื่อเสีย ในเรื่องของย้อมแมวดังมากในกระทู้ Pantip เลยระวังตัวไว้บ้างแล้ว
    ไปโดนกันได้นะครับ ร้าน digilife ชั้น 3

OverclockZone Member wingsniper's Avatar

ช่อง 10 ปีมานี้ ผมไม่เคยเข้าพันทิพย์ เลยๆ ไม่รู้ว่าเป็นยังไงกันบ้างแล้ว แต่เท่าที่เดินไปถามที่ Digilife สาขา ดิจิตอลเกทเวย์ ผมก็ถามๆเหมือนท่านข้างบนแหละครับ แต่คนขายพี่ผู้ชายตอบค่อนข้างดี ตอบเท่าที่ผมถามไป แบบว่าไม่ชวนคุยออกทะเล แต่ร้านนี้ผมยังไม่เคยซื้อเลย ใว้คราวหน้า กล้อง-แฟลช-เลนส์ จะลองไปซื้อเจ้านี้ดูบ้าง (ถ้าร้าน ดิจิไลฟ์ ผมสะดวกที่สุดก็ สาขา ดิจิตอลเกทเวย์นี่แหละ) วันหน้าถ้ามีเวลาว่างพอว่าจะลองไปเดินพันทิพย์ดูบ้าง ........ ไม่ได้เดินซะนาน

Quote Originally Posted by Golft View Post
    Digilife Pantip ชั้น 3 บริการก่อนการขายแย่มาก ไม่ต้องพูดถึงหลังการขายเลยดีกว่า
    คนซื้อ: กระเป๋ากล้องราคาเท่าไหร่ครับ
    คนขาย: 800 ครับ ปกติขาย 1200 (วันนี้ก็วันอังคาร ไม่ใช่วันพิเศษอะไรสักกะหน่อย ขายเท่าไหร่บอกมาก็พอ)
    คนซื้อ: OK ครับงั้นเดี่ยวกลับมาดูใหม่ครับ แล้วเดินออกไปดูร้านอื่นเปรียบเทียบ
    คนขาย: ตะโกนไล่หลังมาว่า ถ้ากลับมาอีกจะขาย 1000 นึง

คนซื้อ: กลับไปจะซื้อ
    คนขาย: ตาโตแดงกำแล้วบอกว่า จำราคาผิดจะขาย 1000 นึงแล้ว
    คนซื้อ: ร้านนี้กวนนะ แล้วก็เดินออก

ไปโดนกันได้ครับ มีความสามารถสูงในการทำให้อารมณ์ปรี๊ดอย่างแรงและเร็ว ร้านดิจิไลฟ์ สาขาพันธ์ทิพย์นี่พนักงานไม่ได้รับการอบรมมาเลยหรือเปล่า มาเหวี่ยงใส่ลูกค้าแล้วจะได้อะไรครับ หรือว่าเปิดร้านไว้เหวี่ยง ราคาขายขึ้นลงตามอารมณ์ และหน้าตาของลูกค้าไม่มีมาตราฐาน ขอบอกนะครับ Digilife pantip ว่าการค้าขายที่ดีไม่ใช่แค่ราคาถูก ถ้าบริการแย่ลูกค้าไม่เคยง้อครับ

ดีนะที่หาข้อมูลมาบ้างว่าร้าน digilife เป็นเจ้าของเดียวกับร้าน LAOX, izone ที่ชื่อเสีย ในเรื่องของย้อมแมวดังมากในกระทู้ Pantip เลยระวังตัวไว้บ้างแล้ว
    ไปโดนกันได้นะครับ ร้าน digilife ชั้น 3
    นี่ User สมัครวันนี้ วันแรกเลยนิครับ - -*

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ก็โอเคครับ พนักงานบางคนอาจจะแย่ไปหน่อย แต่เวลาของมีปัญหาทางร้านก็มีความรับผิดชอบที่ดี

OverclockZone Member Overclock_PSU's Avatar

ขนาดนั้นเลย
    ผมไปซื้อ d90 ที่ izone เครือเดียวกัน บริการก็โอเคนะ
    ส่วนกล้องที่ซื้อมา อุปกรณ์ภายในก็ครบ

OverclockZone Member FevAn's Avatar

ผมก็เพิ่งสั่งกล้องไป เมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ บริการ การพูดจาดีน่ะครับ

แพ็คของมาอย่างดี ของข้างในครบสมบูรณ์ แล้วผ่านไปอีกสองสามวัน ทางร้านก็โทรมาสอบถาม ว่าใช้งานมีปัญหาอะไรมั้ยอีก

OverclockZone Member kunano's Avatar

Digilife พันทิบ นี่ หลังๆ "กวนตีน" ครับ แรกๆ ผมก็ซื้ออยู่ร้านนี้แหละ คนขายคนก่อนพูดดี คนใหม่ นี่ กวนตีนสุดๆ เมือกลางๆ เดือน พาเพื่อนไปซื้อ 500D กวนตีน สุดๆ เลยหนีไป AV CENTER พูดดีหน่อย เลยเอานี่นั่นเลย

OverclockZone Member wingsniper's Avatar

ลูกจ้างน้อ ขายได้หรือไม่ เขาก็ได้เงินเดือน .......... แบบนี้ประจำ ไม่ว่าจะที่ไหนๆ ถ้าคนขายถามว่า " สอบถามได้นะครับ/ค่ะ " อย่าเพิ่งไปรับคำ ดูของในร้านก่อน หาไม่เจอค่อยถาม
    คนขายพวกนี้ ถ้าไม่รู้จริงหรือขี้เกียจตอบ จะบอกคำเดียวเลยว่า ไม่มีครับ ไม่ทราบครับ แต่บางครั้งของที่เราถาม ก็อยู่ใน Counter ด้านหลังคนขายนั่นแหละ (แต่คนขายไม่รู้ว่า นั่นเรียกว่าอะไร) ผมเจอมากับตัวในหลายๆร้านครับ ส่วนใหญ่คนขายจะเป็นผู้หญิง

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ซื้อสดราคาถูก
    ซื้อผ่อนชาตเพิ่ม +500 ที่ digilife Laox

OverclockZone Member Gob_gaB_AP's Avatar

สรุปบริการหลังขายดีไหมอะ

OverclockZone Member tummavong's Avatar

ผมก็ซื้อเลนส์ แฟลชร้านนี้ พี่ผู้ชายเขาตรงๆ ดีถามไปตามมา ไวดี เหมือนรีบๆ ยังไงไม่รู้
    ผมก็ดูของตรวจสอบสักครู่นึง..พี่เขาพูดว่า "ตกลงจะเอาไหม ?" พูดเหมือนผมไม่มีตังค์ซื้อ ผมก็ต่อราคาเลย พี่เขาก็โอเค
    สรุปแล้ว
    พี่เขาเหมือนรีบ ขายออกๆ หลังการขายยังไม่ทราบครับ เพราะซื้อมาจนจะหมดประกันแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไร
    แต่ในในเรื่องต่อราคาร้านนี้ต่อได้เยอะสุดครับ

OverclockZone Member kunano's Avatar

หลังการขาย ถือว่า OK ในระดับ หนึง 7 วันนี่ เปลียนตัวใหม่ เลย แต่ถ้าเกินแล้ว ต้องไปส่ง ซ่อม ที่ ชั้น 4 พันทิบครับ ผมก็ พึ่ง Flash SB-600 ไปซ่อม อยู่ ไปซ่อม 2 รอบ และ รอบแรก หลอด เสื่อม ซ่อมเสร็จ ยังใช้ไม่ถึง 2 งาน ซูม ค้าง สงสัย ประกอบ ไม่ดี แต่ก็ ยังรับซ่อมเรือยๆ ฟรี จน กว่า ประกันจะหมด

OverclockZone Member Gob_gaB_AP's Avatar

ถ้าประกันร้านหมด แล้วไปซ่อมที่ศูนย์ เขาจะรับของเราซ่อมไหมครับ
    หรือตามร้านทั่วไป

ศูนย์รับซ่อมครับ แต่จะคิดราคาซ่อม เต็มจำนวน เหมือนๆของไร้ประกัน

SB900 ตัวต่อไปก็ว่าจะไปซื้อร้านนี้แหละครับ

OverclockZone Member pab6533's Avatar

ดีไหมหน่อ

OverclockZone Member s_pae's Avatar
    วันจันทร์-ศุกร์ [รังสิต-สายไหม-แฟชั่

มีประสบการณ์ซื้อ MEIZU M8 ที่นี้ครับ หลังจากใช้งานมา 6 เดือน
    ผมไปขอซื้อ แบ็ตเพราะแบ็ต MEIZU M8 เพราะที่ใช้อยู่มันเสื่อม เค้าก็ตอบว่าตอนนี้ของยังไม่เข้า พอถามว่าแล้วจะเข้ามาตอนไหน เค้าตอบว่าไม่รู้เหมือนกัน T_T แล้ว แบ็ต MEIZU M8 ก็หาซื้อที่ไทยไม่ได้เสียด้วย ไปซื้ออีก Web ก็ได้ของปลอม T_T ผมเลยคิดว่าถ้าจะซื้อจากที่นี่ควรซื้อพวกของที่หาซื้อที่อื่นในไทยได้เหมือนกันนะครับเพราะถ้าที่นี่ไม่เอาเข้ามาจะได้ไม่เดือดร้อนเราหนะครับ ไม่อยากให้เป็นเหมือนผมที่หาซื้อ แบ็ต MEIZU M8 ไม่ได้ซักทีจนต้องขายไปแล้ว

OverclockZone Member DriverX's Avatar

ไปใช้บริการมาเมื่อวันที่6มค.นี้ครับซื้อ 550D+kit มา ก็พูดพูดจาดีนะครับแต่เมือนรีบขายไปนิด เรื่องราคาลดได้ครับ ตอนซื้อมีน้องผู้หญิงมาใหม่ขายให้ผมติดกันรอยหน้าจอไม่สวยแกะติดใหม่อีกรอบก็ยังไม่ได้ ผมก็ยืนดูไม่ได้พูดอะไรผู้ชายอีกคนเขาก็มาแกะออกแล้วเอาอันใหม่มาติดให้(ผู้ชายเสื้อสีดำกางเกงยีนนั่งหน้าร้านในรูปร้านDigilife) แต่อีกคนเหมือนคนใต้พูดจากวนอยู่เหมือนกัน
    ผมไปเดินดูราคาหน้าร้านมาหลายร้านบางร้านไม่สนใจผมเลยลูกค้าในร้านก็ไม่เยอะคนขายก็ยืนอยู่เฉยๆผมยืนอยู่สักพักใหญ่จนต้องเขาไปถามราคาเอง บางร้านก็คนเยอะต้องเบียดๆไปถามราคาก็ไม่ต่างกันมากจะต่างก็อยู่ที่ของแถมมากกว่า วันนั้นผมใส่เสื้อยืดกางเกงขาสั้นรองเท้าแตะไปตอนแรกว่าจะยังไม่ซื้อแค่ถามราคาเฉยๆ ไปร้านDigiliteร้านแรกน้องเด็กใหม่ก็เข้ามาถามสอบถามราคาแล้วผมก็เดินดูร้านอื่นไปเรื่อยๆแล้วก็วนมาที่digilifeอีกรอบน้องเขาก็เข้ามาถามอีกจนต้องเสียตังค์จนได้ครับ

เมื่อวานไปซื้อ SB900 ตามที่หวังใว้ ที่ร้าน Digi สาขาสยาม พี่นาย ที่เป็น1ใน3 คนขายของร้าน บริการดีครับ พูดอธิบายสินค้า แกะของมาเทียบให้ดู ทุกอย่างโอเค จ่ายเงิน พี่เขาก็แนะนำว่า รับประกัน 1 ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ใน 30 วัน สรุป........... ประทับใจครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks