Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม เรื่อง Notebook นิดนึง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม เรื่อง Notebook นิดนึง ครับ

1. Asus Eee PC นี่ มันมี ข้อดี ข้อเสีย ยังไง อ่า ครับ (พอดีสนใจ อยู่อ่า ครับ) แล้ว จะนำมาใช้ พวกทำงาน ทำเว็ป อะไร ประมาณนี้ ได้ไหมเอ่ย0
    2. Asus Eee PC รุ่น 2G 4G 8G นี่ ต่างกันยังไง มั่งหรอครับ
    3. มีงบ 15,000 +- อยากได้ NB สักตัว นี่่ มีรุ่นไหน น้ำหนักเบาๆ เครื่องดีๆ มั่งหรอครับ (งบ น้อย ผมยังเรียน อยู่อ่า ครับ)

ขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยตอบครับ

Originally posted by Peachy23 View Post
    3. มีงบ 15,000 +- อยากได้ NB สักตัว นี่่ มีรุ่นไหน น้ำหนักเบาๆ เครื่องดีๆ มั่งหรอครับ (งบ น้อย ผมยังเรียน อยู่อ่า ครับ)

เปรียบเทียบดูนะครับ คลิก

Comment

ขอบคุณครับ

ว่าแต่ ใครพอตอบ ข้้อ 1/2 ได้มั่งไหมเอ่ย

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post

Comment

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

ข้อดี มันถูก
        ข้อเสีย เล็กเกินไป พิมพ์งานก็ไม่ถนัด มือเดียววางก็เต็มแป้นคีย์บอร์ดแล้ว ไม่เหมาะกับการเก็บข้อมุลทีละเยอะๆ เพราะควมาจุน้อย

ต่างกันที่ความจุ ของflash memory (eeepc ไม่ใช้HHD ในการเก็บข้อมูลแล้ว ) มี 2Gb 4Gb 8 Gb
        จึงไม่กลัวในเรื่องการกระทบกระเทือน

Comment

ถามอีกนิดนะครับ
          Flash Memory กะ HDD ธรรมดา นี่ แบบไหนทำงานได้เร็วกว่ากัน หรอครับ

Originally posted by saksith View Post
          เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

ข้อดี มันถูก
          ข้อเสีย เล็กเกินไป พิมพ์งานก็ไม่ถนัด มือเดียววางก็เต็มแป้นคีย์บอร์ดแล้ว ไม่เหมาะกับการเก็บข้อมุลทีละเยอะๆ เพราะควมาจุน้อย

ต่างกันที่ความจุ ของflash memory (eeepc ไม่ใช้HHD ในการเก็บข้อมูลแล้ว ) มี 2Gb 4Gb 8 Gb
          จึงไม่กลัวในเรื่องการกระทบกระเทือน

Comment

Originally posted by Peachy23 View Post
            1. Asus Eee PC นี่ มันมี ข้อดี ข้อเสีย ยังไง อ่า ครับ (พอดีสนใจ อยู่อ่า ครับ) แล้ว จะนำมาใช้ พวกทำงาน ทำเว็ป อะไร ประมาณนี้ ได้ไหมเอ่ย0
            2. Asus Eee PC รุ่น 2G 4G 8G นี่ ต่างกันยังไง มั่งหรอครับ

1.
            ข้อดี
            -เล็ก เบา พกพาสะดวก
            -ราคาถูก
            ข้อเสีย
            -เล็กเกินไป ไม่เหมาะสำหรับทำงาน เพราะต้องจ้องที่หน้าจอ

2. แต่ละรุ่นต่างกันที่ความจุของ flash memory ถ้าจะใช้ แนะนำตัว 4G ขึ้นไปครับ ถ้า 2G ลำพังแค่ลงวินโดว์จะพอหรือป่าวก็ไม่รู้ ต้องหาเวอร์ชั่นที่มีขนาดเล็กๆ

3. ถ้าจะใช้เรียน และทำงานด้วย ดูตัวที่เป็นจอ 14 จะเหมาะกว่าครับ

Comment

ที่ถามว่าแบบไหนเร็วกว่ากัน
              -แบบ flash เร็วกว่าแน่นอนครับ เพราะมันไม่ต้องเสียเวลาหมุนจานแม่เหล็ก ทำให้ทำงานได้เร็ว

Comment

ไอ้เครื่องจิ๋วๆนั่นอ่ะนะงับ
                เล่นขำๆพอได้ แต่เปงผมซื้อ iphone ยังจะดีซักกว่า

ถ้าคิดจะเอามาทำงานก็ อย่างเค้าว่าอ่ะงับ จะเวิกกว่า

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post

Comment

ง่ายๆ ไม่เหมากับใช้างจริงหรือเรียน

Comment

ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ช่วยตอบ ครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^__^

Comment

Working...
                      X