Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่องของ mouse ไวๆ DPI สูงๆ แล้วมาปรับความเร็วใน control panal ลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่องของ mouse ไวๆ DPI สูงๆ แล้วมาปรับความเร็วใน control panal ลง

ที่อ่านๆมาเขาทำแบบนี้กัน
    สรุปว่าถ้าไม่ปรับมันจะไวเกินใช่ไหมครับ
    เหมือนมาลดประสิทธิภาพมันลง

ถ้าเล่นเกม BF2 นี่จะ sniperเล็ง ได้ไหมครับถ้ามันไวไม่นิ่ง
    ถามคนที่ใช้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ กำลังหาเม้าใหม่

ผมใช้ Razer DiamonBack3g ปรับ dpi ได้1800
    ถ้าไม่ปรับมัน มันไวเกินก็ถูกมั้งครับ เพราะผมรู้สึกถ้าปรับเมาส์ความเร็วๆสูง ดับเบิ้ลคลิ๊กรูปไอคอนไม่ติดเลย
    ต้องปรับลดหน่อย
    ไม่รู้มีใึครใช้เมาส์รุ่นเดียวกับผมไหม เวลาผมปรับความเร็วเต็ม 10 ทุกช่องปรับความเร็ว Scaoll Whell ให้เร็วสุด ดับเบิ้ลคลิ๊กไม่ได้เลย

Comment

ถามอีกครับ

- dimon proclick และต่ำกว่า ไม่ใช้ laser ใช่ไหมครับ เป็น infared

- wirless เดี๋ยวนี้เป็นยังไงครับ จากที่ผมเคยใช้ของแถมมากับโนตบุค มันจะส่งสัญญานติดๆดับๆ เพราะเวลาเราไม่ใช้นานสัก30วิมันก็เข้าโหมดประหยัดพลังงาน แถมแบทหมดไว ส่งสัญญานได้ขาดๆหายๆ เลยเข็ดเลย

Comment

ปรับตรงนี้จะทำให้การดับเบิลคลิก ยากขึ้น (ปรับสปีดการดับเบิลคลิก)

ถ้าปรับตรงนี้จะทำให้ จะเป็นการปรับสปีดเม้าส์

เม้าส์ที่มี DPI สูงๆ จะทำให้แม่นยำมากขึ้นมานิดหน่อยนะครับ จะเห็นผลมากเมื่อเล่นเกม FPS และทำการยิง

ในระยะไกล เม้าส์ทีมี DPI สูง จะเลื่อนเป้าได้แม่นมาก จะไม่เลื่อนไปเป็นช่องๆเหมือนเม้าส์ทั่วไป

(ลองสังเกตเวลาเล่นพวก sniper ดู ถ้าระยะไกลมากๆ จะเล็งยากมาก ไม่โดนซักที ขยับไปนิดนึง ก็เลยเป้าแล้ว

เม้าส์ที่มี DPI สูงๆ จะช่วยได้มากในจุดนี้ แต่เวลาขยับเม้าส์ก็จะเร็วมาก แลกมาด้วยข้อเสีย

สำหรับคนที่ชอบ Speed Mouse แบบช้า เพื่อความแม่นยำ )

Comment

เมาส์ความละเอียดสูงจะมีอีกตัวนึงให้ปรับในไดรเวอร์ของมันที่มีผลในการเคลื่อนที่และความเร็ว นั่นคือ Sensitivity ครับ ลองปรับลงอีกนิดหน่อย อาจจะพอดีกับมือของท่านนะครับ.

Comment

Working...
          X