overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: จะเลือกซื้อ dvd rw ตัวไหนดี

OverclockZone Member tedzty's Avatar

Smile จะเลือกซื้อ dvd rw ตัวไหนดี

หลังจากลองอ่านมาหลายๆกะทู้มีอยู่3รุ่นที่นิยมใช้

-ASUSTek DRW-1608P
    -Liteon SOHW - 1693S
    -LG GSA-4163B

แต่มีหลายคนใช้ทักว่าส่วนใหญ่มักใช้ได้ไม่เกิน 9 เดือน มีปัญหามากมายบ้าง เครมยากมั้งนานมั้ง
    เลยอยากรบกวนแนะนำ ไดร์ dvd rw ที่น่าจะดีมั้ง ผมไรด์หนัง เยอะ อย่างน้อยเดือนล่ะ 40 แผ่น
    อยากได้ตัวที่อ่านดี เขียนดี เสียงเงียบๆ หรือ คิดว่าดีในสายตาคุณที่เคยใช้มา ช่วยแนะนำยี่ห้ออื่นก็ได้หรือรุ่นอื่นที่น่าสนน่ะครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

ผู้มาเยือน*
    Guest

Pioneer สิครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

BENQ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

อยากแนะนำ 2 ยี่ห้อที่ตอบด้านบนครับ
    -------------------
    แต่ผมใช้ lite-on ก็ปกติดีนะครับ เขียนแผ่นประจำเลยผม เดือนนึงเกิน 40 แผ่นอีกครับ

OverclockZone Member tedzty's Avatar

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ช่วยบอกข้อดี ข้อเสีย ด้วยก็ดีครับ หรือมีทดสอบด้วยก้ดีครับ
    เดิมชอบ lite-on แต่ เห็นเพื่อเครมบ่อยมาก คนขายเขาก็บอกว่ามันเปงบางช่วงที่
    ส่งเข้าร้านดีบางเสียบางขึ้นกับดวง แต่ผมไม่ค่อยอยากเสี่ยงดวงมากขอแบบธรรมดา
    แล้วกันครับ

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

BenQ 1650 & 1655 เขียนเยี่ยม อ่านดี เสียงไม่ดัง
    Lite-on 165P6S & 165H6S เขียนดี อ่านเยี่ยม เสียงดัง
    ASUS 1608P3S เขียนดี อ่านดี เสียงเงียบ

ให้เป็นข้อมูลเปรียบเทียบแล้วกันครับ จากที่ผมเคยใช้มา
    ส่วน LG ผมไม่อยากจะแนะนำ เพราะจากที่ลองใช้เองแล้วไม่ประทับใจเลยครับ

OverclockZone Member nutto1150's Avatar

1640 ในตำนาน

OverclockZone Member digimon's Avatar

ผมใช้ BenQ 1655 ไม่มีปัญหาเลยครับ
    ส่วน Asus มีรุ่นใหม่มาแล้วครับ 1612BL ที่พันทิพขายที่ 1550 บาท(บ้างร้าน 1690 บาท)
    เป็นประกัน A&L ครับ
    http://www.asus.com/products4.aspx?l...18&modelmenu=1

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

Pioneer ครับ..ราคาสูงกว่ายี่ห้ออื่น...แต่คุ้มครับ..ตอนนี้ผมใช้ PIONEER A09 อยู่ ประมาณปีครึ่งได้ละ..ยังดีอยู่เหมือนเดิมครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เอาLite-Onต่อดีกว่าเรา ถูกดี

OverclockZone Member klang483's Avatar

BENQ คับ

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

ผมแนะนำเป้น

Pioneer Asus Benq คับ

OverclockZone Member lovelylara's Avatar

BenQ อีกเสียงค่ะ

OverclockZone Member eit's Avatar

ASUS ชัวร์

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

Pioneer ครับ หรือ Asus ก็ดีครับ ผมใช้อยู่ ทั้งสองตัวเลย

dee
    Guest

benQ 1655 (เห็นว่ามันได้รางวัลเยอะดี ...ก็น่าจะดี)

แต่ผมใช้ ASUS - -"

OverclockZone Member fj's Avatar

ASUS ครับ ไรท์มาเกือบ 700 แผ่น(4 เดือน) ยังไม่พัง

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ทำไม ไม่มีคนแล่น DVD LG บ้างอ่ะครับ งง บอกทีครับ

Nong-Benz
    Guest

นู๋กะว่าจะซื้อ ASUS DVD-RW1612BL Lightscribe อ่ะค่ะ ที่เชียงใหม่มีที่ไหนที่ขายถูกบ้างค่ะ ที่ราคาประมาณ 1,6XX บาท อ่ะค่ะ

แล้วถ้านู๋จะเข้าไปซื้อที่ ร้าน DCOMPUTER ศูนย์เชียงใหม่จะสามารถซื้อได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ . . . ^^

ตอนนี้กำลังสนใจ
    -ASUS DVD-RW1612BL
    -BenQ 1655
    ไม่ค่อยชอบ Pioneer เคยซื้อ dvd มาพังไปแล้ว
    แต่มีคนแนะนำ
    -Pioneer DVR-111
    คิดว่าตัวไหนทนกว่ากันครับ หรือตัวไหนเงียบกว่ากันครับ
    Last edited by tedzty; 13 Dec 2006 at 21:48:34.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks