Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้dellบ้างครับซ่อมบ้านนี้จริงเรอเคยใช้บริการกันบ้างยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีกรณีที่เรียกแล้วไม่มาด้วยรึครับ เพิ่งรู้

Comment

ขออภัย ไม่ได้เข้ามาดูเลยไม่ได้ตอบ ของผมมันเสียตรงบานพับจอมันหัก ผมลองแกะดูแล้ว เปลี่ยนเองง่ายนิดเดียว แต่ปัญหาคืออะไหล่นี่สิ ว่าจะสั่ง ebay อะไหล่ก็แพง(40$ shipping thailand 20$) ไอชิ้นที่มีให้ประมูลได้ถูกกว่าก็ดันค่าส่งแพงอีก(shipping USA แค่ 7$ แต่ Global 50$)

อ้อ อีกอย่าง ของผมเป็นเครื่องหิ้ว รุ่น Inspiron600m เพราะฉะนั้นผมไม่โทษ Dell หรอกที่ซ่อมให้ไม่ได้ แต่ผมลองเซิร์จดูปรากฎว่าอะไหล่ตัวนี้มันชิ้นเดียวกันกับรุ่น Latitude D500 ที่ขายในไทย ถ้าเค้ายอมเปลี่ยนให้ผมจะยอมรับเลยว่าเซอร์วิสดีมาก

Comment

มายืนยันว่าดีจิงครับ

เพราะฟังเค้าว่ากันมาอีกที

Comment

Working...
        X