Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า up แบบนี้คุ้มไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า up แบบนี้คุ้มไหม

สเป็กเดิมนะครับ
    cpu amd atlhon 64 3000+
    m/b asus a8n-vm csm
    ram 1 gb (512*2)
    vga asus 6600gt
    นอกนั้นก็ไม่มีอะไรมาก

แบบ 1. up cpu กะ vgp
    เป็น amd atlhon 64 x2 4600+ toledo
    vga เป็น 7950gtx ยี่ห้ออะไรก็ได้
    เพิ่มแรม เป็น 2 gb

แบบ 2. up ทั้งเครื่อง
    cpu e6600
    m/b p5b deluxe
    ram 2 gb
    vga 7950gtx
    นอกนั้นเหมือนกัน

เพื่อน ๆ คิดว่าตัวเลือกใดน่าสนใจกว่ากัน
    ปล.1 อายุการใช้งานประมาณ 3 ปี ครับ
    ปล.2 cpu กะให้เพื่อนหิ้วมาจาก เมกา

ถ้าเล่นเกมส์เพรียวๆเลย แนะนำแค่ยืนพื้นชุดแรก แล้วเปลี่ยนแค่การ์ดจอครับ

Comment

ตามพี่ guru ไปเลยครับ ถอย 7950 มาตัวเดียวจบ

Comment

ok ครับ จะไปถอย 8800gts มาเล่นแล้ว

Comment

ถอย 8800gts แต่cpuatlhon 64 3000+
          มันก็นะ คุณจะไม่ได้เห็นการ์ดจอfull load แน่นอน

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนเทสๆ View Post
            ถอย 8800gts แต่cpuatlhon 64 3000+
            มันก็นะ คุณจะไม่ได้เห็นการ์ดจอfull load แน่นอน
            ขอบคุณครับที่เตือนสติ.....

Comment

เพิ่มแรมด้วยจิ อิอิ

Comment

ถอย 8800GTS มาก่อนก็ดีครับ

ถึงจะไม่ Full แต่เผื่ออนาคต

Comment

ชุดที่ 1 น่าจะคุ้มกว่าเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 8800GTX

Comment

ชุดที่1ครับ
                    สำหรับผมถ้าแรมธรรมดาคือไม่ใช่ชิปแรงแนะนำถ้าไม่มีเครื่องอื่นก็ขายแล้วไปถ้อย1gb*2ครับไม่ต้องเทพครับธรรมดาก็ได้เพราะบอร์ดมันไม่แรงอยู่แล้วครับroxก็ได้ครับถูกดี
                    การแนะนำเป็นตัวการ์ดจอของpov 8800gtxก็ดีครับราคาแพงกว่าตัวgtsยี่ห้อดังไม่กี่พันครับแต่แรงกว่าเยอะครับ

Comment

ok ครับ ตัดสินใจแล้วครับ อาทิตย์หน้าไปถอย 8800gtx แล้วค่อยทยอย up ที่เหลือแล้วกัน

Comment

เห็นด้วยเลยท่าน สอยมาก่อน แล้วค่อยไล่อัพ ทีละอัน

Comment

Working...
                        X