Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมวินนิ่งแล้วภาพมันสั่นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมวินนิ่งแล้วภาพมันสั่นๆ

ผมใช้การ์ดจอ x1650 pro 256mb ddr3 แล้วเวลาเล่นวินนิ่ง
    ตอนส่งบอลไปข้างหน้าภาพมันจะสั่นเป็นตรงกลางจออย่างเดียวครับ
    เป็นทั้ง pro evo5 แล้วก็6 ครับทั้ง2ภาคเลยคือผมสังเกตมันจะสั่น
    ตอนภาพเคลื่อนไหวอะครับ ตอนภาพนิ่งๆก็ปกติอย่างเล่นวินนิ่ง
    เวลาส่งบอลภาพก็ต้องซูมไปข้างหน้ามันจะเป็นตอนนี้อะครับ
    แต่ก่อนผมใช้การ์ดจอfx5200 ตัวเก่าก็เป็นนะ
    จอผมใช้มา5 ปีแล้วแล้วซื้อมือ2ด้วยก่อนหน้านั้นใช้มากี่ปีก็ไม่รู้
    อยากทราบว่าเป็นที่จอหรือเปล่าครับหรือการ์ดจอไม่ดีทั้ง2ตัวเลย
    หรือว่าต้องอัพไดร์เวอร์ครับ

x1650 เล่นวินนี่ ไม่น่าจะมีปัญหา
    --------------------------
    การ์ดจอเก่าก็เป็น เปลี่ยนการ์ดจอแล้วไม่หาย อันนี้มอนิเตอร์เองก็น่าสงสัยเหมือนกันครับ

Comment

ไปดูที่วิดีโออ๊อพชั่นของการ์ด ATi นะครับ.. ปกติใช้ nVidia

wait for vertical sync อ่ะครับ ปรับเป็น On ไว้ครับ แล้วกลับไปเข้าเกมเล่นใหม่ดูครับ

Comment

ผมใช้ 7600GS ก็เป็นเช่นกันครับ ไม่ทราบต้องแก้ไขอย่างไรครับ ^^;

Comment

ภาพสั่นหรือเป็น คลื่นคับ

Comment

สั่นและเป็นคลื่นด้วยครับมันเป็นที่อะไรครับ

Comment

หรือว่าผมเสียบการ์ดจอไม่แน่นหรือเปล่าครับเกี่ยวไหมครับ

Comment

ถ้าทำตามที่ชาวบ้านบอก แล้วยังไม่หาย ลองไปทดสอบกับหน้าจอมอนิเตอร์ตัวอื่นดูครับ

ปล. เล่นวินนิ่งในคอม ต้องเอาโปรเจคเตอร์ มาต่อฉายขึ้นจอใหญ่ไปเลย 555 มันส์

Comment

จอ CRT เหรอครับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ
                    คิดว่าต้องทำตามที่ชาวบ้านบอกล่ะครับ

Comment

ปรับ refresh rate ของจอครับ ไล่ไปทีละตัวตั้งแต่ 60จนถึง85 รับรองหายเเน่เพราะผมเคยเป็น

Comment

Originally posted by Itaniumz View Post
                        ปรับ refresh rate ของจอครับ ไล่ไปทีละตัวตั้งแต่ 60จนถึง85 รับรองหายเเน่เพราะผมเคยเป็น
                        เข้าไปปรับตรงไหนครับช่วยบอกด้วย ขอบคุณครับ

Comment

click ขวาตรงหน้าจอ
                          แล้วเลือก VGA Card ของเรานะครับ ของผมใช้ NVidia
                          แล้วเลือก Properties
                          แล้วมันจะมีให้เลือกปรับค่า refresh rate หรืออะไรซักอย่างนี่แหละครับ
                          ที่มันมีหน่วยเป็น hz ให้ปรับเป็น 70hz มั้งครับถ้าจำไม่ผิดนะ
                          แล้วลองเข้าเล่นเกมส์ดูครับ
                          เป็นยังไงมาบอกกันด้วยนะครับ

Comment

Working...
                          X