Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้อยู่แนะนำKeyboardกับMouseที่เป็นWirelessให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้อยู่แนะนำKeyboardกับMouseที่เป็นWirelessให้ทีครับ

มีใครใช้อยู่บ้าง มียี่ห้อไหนที่คุณภาพโอเค ราคาเป็นไม่แพง อยากทราบราคาด้วย
    อยากนอนทำงาน***งๆคอมซักหน่อยกลัวสายตาเสีย แนะนำทีคับ

Logitech EX110 1750บาท

Comment

ใช้ดีเป่าคับ พวกนี้ต้องใช้ถ่านเป่าใครใช้อยุ่อธิบายที ไม่รุ้จริงๆอยากลองใช้ดู

Comment

ใส่ถ่านทั้งเม้าทั้ง คีบาร์ด คับ แล้วตัวรับส่งสัญญาน ก็เสียบ usb

Comment

เข้าไปดูเวป logitech เลยครับ
          คือถ้าเราใช้งาน***งจากตัวรับสัญญาน เกิน 2 เมตร ex110ก็จารับไม่ได้ครับ ต้องเล่นพวก แพงหน่อย เช่น mx 3000 ไรซักอย่าง อันนี้จาส่งสัญญานแบบ 2.4Hgz ได้ประมาน 5เมตร(ตามspec ไม่เคยลอง)ราคาน่าจาซัก3000 ส่วนถ้าต้องการแบบ ใช้ได้ไกลๆจากตัว usb reciver bluetooth ก็คงต้อง mx5000laser อ่าครับ ราคาประมาน เกือบๆ5พัน ผมใช้อยู่ได้ประมาน เกือบ 5 เมตร(spexบอกว่า10เมตร)จิงๆไม่รู้ได้ซักเท่าไหร่ ตัว b;uetooth ที่ให้มาสามารถต่อกะ มือถือ bluetooth ได้ด้วยนะ แล้วก็ mouse เปน laser แต่ 800dpiเองมั้ง ใช้ชาทเอา ไม่ต้องใส่ถ่าน ชาททีผมใช้ได้ประมานเกือบๆเดือน อันนี้ไม่แน่ใจ ไม่ได้จับเวลา ส่วนตัว keyboard ใส่ถ่านครับ ไม่กินถ่าน ซื้อมาเดือนก่าแล้ว ยังไม่เปลี่ยนเลยครับ เลือกๆเอาตามงบ ตามความจำเป็นนะครับ

Comment

กำลังมองๆไว้อยู่เหมือนกันครับ

Comment

logitech mx 3200 ราคาประมาณ 3000 บาท น่าเล่น สวยงาม

Comment

Working...
              X