Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเล่น Intel หรือ AMD ดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชุด Amd บอร์ดมานรุ่นเล็กไปหน่อยไหมคับ เล่นพวก M2N-E / Socket AM2 / nForce 570 Ultra / Dual DDR2 800, 667, 533MHz / ASUS Fanless designed นี้ดีกว่าไหมคับ เพิ่มเงินอีกนิดแต่น่าจะดึงความสามรถของ CPU ได้ดีกว่านะคับ รึถ้าบอร์ด 3000 นิดๆก็รุ่นนี้
    M2NPV-VM ส่วนตัวข้างบนนี่ราคาประมาณ 4000+นิดๆนะคับ

Comment

amdด้วยคนค่ะ

Comment

เปลี่ยน cpu ครับ เล่น E6300 บอร์ดอาจจะรองรับอยู่แล้วหนิ หรือผมจำผิด ถ้าจำผิดก็ จำได้ว่ามีตัวนึงครับ P2Pl2 หรือ P5LD2 เนี่ยแหละครับ ที่รับ Core2 ได้ เพิ่มเงินอีกนิด แจ่มครับ

Comment

เชียร์ Intel เหมือนกานครับ แต่เล่น CPU High หน่อยดีครับ

Comment

คับถ้า intel ก็เล่นพวก E6300ไปเลยคับ เพิ่มอีกไม่กี่บาท ลองเลือกดูนะคับ
            ผมฝากไว้แบบนี้ดีกว่า ชุด Amd เพิ่มบอร์ดซักนิด ส่วน Intel ก็เพิ่ม เป็น E6300

Comment

intel ครับ amd เล่นละคัน

Comment

ถ้า Graphic Design ต้อง Intel/ MAC ถ้าเล่นเกมส์ AMD

ถ้า Graphic Design ต้อง Intel/ MAC ถ้าเล่นเกมส์ AMD

Comment

amd

Comment

หน้าตาดีป่าวล่ะ ถ้าหน้าตาดีก็ AMD ครับ (ประมาณโดม หรือ ศรีริตา เจนเซ่น ซาร่า มาลากุล )

ส่วนหน้าตาเห่ย ๆ ปากหนา ตาเร่อๆ คิ้วต่อ ฯลฯ ก็ไปใช้ intel ครับ (ประมาณเสนาหอย หรือแววน้องน้าหม่ำ)

ส่วนตัวใช้ทั้งสองยี่ห้อครับ เพราะหน้าตาดีระดับปานกลางตอนบน (ประมาณ จอท์นนี่เด็ปป์ฮะ )

Comment

ไรวา

Comment

จากชุดข้างบนนะครับ ถ้าเล่นเกมส์ AMD ดีกว่าครับ แต่งานกราฟฟิคส์AMDก็ไม่ได้ด้อยกว่าINTELนี่ครับ
                        แต่เสียเปรียบที่บางโปรแกรมไม่ได้เขียนโค๊ดมาสนับสนุน CPU AMD เท่านั้น

Comment

AMD ครับบบบ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                            หน้าตาดีป่าวล่ะ ถ้าหน้าตาดีก็ AMD ครับ (ประมาณโดม หรือ ศรีริตา เจนเซ่น ซาร่า มาลากุล )

ส่วนหน้าตาเห่ย ๆ ปากหนา ตาเร่อๆ คิ้วต่อ ฯลฯ ก็ไปใช้ intel ครับ (ประมาณเสนาหอย หรือแววน้องน้าหม่ำ)

ส่วนตัวใช้ทั้งสองยี่ห้อครับ เพราะหน้าตาดีระดับปานกลางตอนบน (ประมาณ จอท์นนี่เด็ปป์ฮะ )
                            ...........ถูก...........

Comment

ถ้าจะซื้อตอนนี้แนะนำ intel ครับ เพราะปลายปี AMD อาจราคาตกให้ชำใจอีก ตอนนี้ AMD มี CPUที่สู้อินเทลไม่ได้อยู่ ปลายปีถึงจะมีตัวใหม่ออกมาครับ ถ้าซื้อตอนนี้แนะนำ อินเทลครับ เป็น E6300ก็ได้ครับราคาไม่แพงกว่าที่เลือกมามากนักแต่ให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่ามาก ส่วนเมนบอร์ดแนะนำ
                              ASUS P5B ครับราคาน่าจะมากกว่าเดิมอยู่ไม่กี่ร้อยครับ อีกอย่าง hyper6 ที่คุณเลือกมาถ้าไม่ได้overclock ก็ยังไม่ต้องก็ได้ครับเอาเงินไปซื้ออย่างอื่นก่อนดีกว่าครับเพราะเดิม CPU ที่แนะนำก็มีประสิทธิภาพมากอยู่แล้ว กินไฟตำแล้วก็ไม่ร้อนด้วย หรือถ้าจะ overclock ก็ทำได้พอประมาณกับ sink เดิมครับ ผมว่าเอาเงินมาซื้อCPU หรือการ์ดจอที่ดีๆก่อนดีกว่าครับ

ป.ล. ส่วนตัวใช้ AMD แต่อยากให้ได้ความคุ้มค่ามากกว่าครับ

Comment

AMD คับ ถูกกว่า ประหยัดดด ความแรง วัดกันที่ตัวเลข เท่านั้น ใช้ๆ อยู่ ไม่รู้สึกหรอกคับ

เอาเงินไป + option อื่นดีกว่า

Comment

Working...
                                X