Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน JIB บริการหลังการขายเป็นไงมั่งครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน JIB บริการหลังการขายเป็นไงมั่งครับ?

1.อยากจะทราบว่าถ้าซื้อโน๊ตบุ๊คที่ร้าน JIB บริการหลังการขายเป็นไงมั่งครับ ?(เห็นเค้าบอกว่าฟรี2ปี)

2.ของแถมโดยรวม เทียบเท่า ร้านอื่นๆไหมครับ ?

3.ASUS กับ BENQ ยี่ห้อไหนทนทานกว่ากันครับ ?

ขอบคุณคับ

BENQ s41-351 ซื้อที่ jib แถมเมาส์ กระเป๋า และซอฟเคส ไม่ลดราคาด้วย ประกันแค่ 1 ปี

Comment

1.ขายแพง แย่ เสียความรู้สึกครับ
      2.ของแถมก็พอ ๆ กับร้านอื่น
      3.ASUS น่าใช้กว่าครับ

Comment

ขายแพงกว่าร้านอื่นประมาณเท่าไหร่หรอครับ ?

แล้ว ทำไม ASUS ถึงน่าใช้กว่าอ่ะคับ ?

ผมมีงบ 30,xxx กะถอย s41-m63

Comment

JIB ขาย Notebook แพงกว่าร้านอื่น

แต่อย่างอื่น JIB ขา่ยถูกกว่า

Comment

Originally posted by 603winz View Post
            ขายแพงกว่าร้านอื่นประมาณเท่าไหร่หรอครับ ?

แล้ว ทำไม ASUS ถึงน่าใช้กว่าอ่ะคับ ?

ผมมีงบ 30,xxx กะถอย s41-m63
            นิดหน่อยคับไม่มาก

อัลซุสน่าใช้กว่าสุนยืดีกว่า(แต่เบนคิวก็ดีแต่สู้อัลซุสไม่ได้)
            แต่ในราคา28900-37900 ของอัลซุสถ้าเอามาเล่นเกมหรือทำงานกราฟิกแพ้s41ขาดลอยคับ

Comment

เห็นเค้าว่ากันนะครับ ไม่เคยเจอกับตัวเพราะเคยแต่ซื้อ ไม่เคยเคลมของร้านนี้

เค้าว่า

เวลาซื้อ จะพูดดีมากมาย เวลาไปเคลม ไม่แบบว่า อย่างว่าอ่ะครับ (เค้าว่ามานะครับไม่เคยเจอกะตัว ย้ำ) แบบว่า ร้านที่ซื้อน่าจะเซอวิสให้หน่อยไรเงี้ยครับ

asus น่าเล่นกว่า ถ้าเทียบสเปคที่พอๆกันกับยี่ห้ออื่น+ราคาที่จ่ายไหว
              แต่มันก็เสียได้ทั้งนั้นแหละครับ อย่าไปยึกดติดมาก

ของเพื่อนผม ใช้3 คน อึนไป2คน พวกปุ่ม พวกไวเลสเสียบ้าง หมดประกันแล้ว จิงๆก็ไม่ถึงกะเสียหลอกครับ แต่ไม่ดีเท่านั้นแหนะ

แบบว่าบางปุ่มเสียต้องกดแรงๆไรเงี้ยครับ
              Last edited by mooh; 12 May 2008, 22:38:33.

Comment

ASUS ประกัน 2 ปี ยี่ห้ออื่น 1 ปี ครับ
                ประกัน บอดี้ด้วยครับ เคยเคลมมาแล้ว

J.I.B ราคา Notebook แพงกว่าร้านอื่นอย่างไม่ต้องสงสัยครับ
                มีร้านที่ขายถูกกว่านี้แน่นอนครับ ลองหาดู

Comment

ซื้อสินค้าที่นี้ได้ครับแต่ถ้ามีปัญหาต้องไปเครมต้องเลือกศูนย์เครมหน่อยนะครับ เพราะบริการหลังการขายไม่ค่อยดีสำหรับ jib พระรามสองที่อยู่ในcentralนะครับ (พนักงานเครมสินค้า)ไม่ค่อยแนะนำลูกค้าและปัดความรับผิดชอบตลอด ติดนักเลงด้วยนะครับระวังนะครับ ผมซื้อสินค้าที่นีตลอดแต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนใจเลิกซื้อที่นี้แล้วครับเพราะบริการหลังการขายนี้แหละครับ

Comment

แวะมาสาขาวงค์สว่าง ได้นะครับผม

Comment

jib central พระราม 9 ก็ดีนะครับ

ผมไปเคลม SSD มาสองครั้งละ
                      (แต่บางทีก็ควรโทรไปตามของเคลมเองด้วย)

Comment

กระทู้ปี 2008

Comment

Originally posted by ton_secmu View Post
                          อุสาอ่านตั้งนาน - -'

ตอนนี้ราคาก็พอๆกันหมดแล้วละครับ @2012

Comment

Originally posted by ton_secmu View Post
                            เออแฮะ
                            มันขึ้นมายังไงเนี่ย

Comment

เอ๊ะใจ ตั้งแต่ BenQ ล่ะ

Comment

Working...
                              X