Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบประมาณ 12000 บาท ทุ่มกับรุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบประมาณ 12000 บาท ทุ่มกับรุ่นไหนดีครับ

คือ ผมไม่ได้เป็นคนรวยอะไรหรอกนะครับ แต่ รักการเพิ่มเสป็คคอม มากๆ ใช้ 8600 GT อยู่ แต่เริ่มไม่พอใจกะการ ทำงานของมันแล้วละ จึงอยากถามทุกๆท่านที่ใช้ คอมตอนนี้ ผมลังเลว่า ผมจะใช้การ์ดจอรุ่นไหนที่คุ้มและเหมาะสมกับราคาของมัน แล้วเอาไว้เล่นเกมอย่างคุ้มค่าที่สุด ลังเลอยู่ 3 -4 รุ่นXFX 8800GT 9800GTX คืออันนี้คงคิดว่าซื้อได้แต่จะคุ้มค่าหรือเปล่า เพราะผมว่า 8800 จะคุ้มกว่าไหม แล้ว 9600GT เห็นมีคนบอกว่ามันเป็นการ์ดจอระดับกลาง ซึ่งในความคิดเห็นของผม ว่าถ้าซื้อ 9600GT ซื้อ 8800GT ดีกว่า แล้วถ้าผมจะซื้อ 8800GT ผมจะซื้อ ของยี่ห้ออะไร ที่แรงและคุ้มราคา แล้วไม่มีปัญหาให้เจ็บใจทีหลัง ซึ่งตอนนี้ถ้าท่านแนะนำของสปาร์ก ผมเริ่มกลัวกับยี่ห้อนี้แล้ว ปัญหามันเยอะอะ ผมลำบากใจมาก ขอที่ชัวๆ ขอใครสักคนช่วย ฟันธงหน่อยครับ ว่า สุดท้าย ผมจะซื้อการ์ดจอรุ่นไหนดีอะ เอาที่เล่นเกมแรงๆได้อย่างสบายใจ ไม่ถึงกับเทพที่สุดก็ได้

รอรุ่นต่อไป เก็บตังเพิ่ม เผื่อมีรุ่นจ๊าบและพอดีตังกับที่เก็บมา หุหุ

Comment

ถ้ารอไม่ไหวก็ MSI 9800GTX__________11,290 ฿

ปล.ถ้าเป็นผม ผมรอ 9900 กับ 4870 ก่อนแล้วค่อยตัดสินใจ

Comment

ถ้ารีบมากเล่น 9800GTX ไปเลยครับแล้วก็ใช้ยาวซื้อทั้งทีเล่นรุ่น TOP ไปเลยจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆให้เปลืองเงินเปลืองแรงเปล่าๆ

Comment

Working...
        X