overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ถ้าคุณเจอแบบนี้คุณจะทำไง โดนแกล้ง

OverclockZone Member

Thumbs up ถ้าคุณเจอแบบนี้คุณจะทำไง โดนแกล้ง

เหตุมีอยู่ว่า เน็ตในห้องทำงานผมที่ปัญหาใช้ไม่ได้ ซึ่งในห้องทำงานผมมีพนักงานอยู่ประมาณ 5 คน
    และทุกเครื่อง ผมก็เป็นคนลงโปรแกรมทำช่วยมาทั้งหมด ทั้งห้องครับ **ปกติจะเป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่คอม แต่เจ้าหน้าที่คนนี้ไม่เป็นครับ และไม่ค่อยเติมใจช่วย พนักงานทั้งห้องเลยขอให้ผมช่วยซึ่งก็ไม่มีปัญหามาตลอด 2-3 เดือน ผู้บริหารก็ชื่มชมผม************ แน่นอนเรื่องนี้ต่อเน็ตไม่ได้ ผมก็ต้องแจ้งไปที่ศูนย์คอม เพราะเครื่องuserต่างๆก็ปกติดี เขาก็มาแก้ให้ แก้เท่าไรก็แก้ไม่ได้ สุดท้าย เขาบอกว่า
    เครื่องในห้องนี้ ลง ร่มแดง โปรแกรมกันไวรัส ทำให้ต่อเน็ตไม่ได้ และก็ไปฟ้องผู้บริหาร ผู้บริหารก็บอกว่าไม่ให้ผมยุ่ง --- ผมละงงเลย ทั้งๆที่รู้ว่ามันไม่เกี่ยว ใช้กันมาได้ตั้งนาน เหมือนโดนแกล้ง ผู้บริหารก็ฟังแต่ศูนย์คอม และบอกว่าถ้ามีปัญหาจะเอาผมออก สรุปผมผิด ครับ ทั้งๆที่ช่วยให้เครื่องคอมพวกนี้ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหามาตลอด -*-

OverclockZone Member roman9's Avatar

เข้าใจความรู้สึกครับ...เรามีน้ำใจช่วยเหลือบุคคลอื่น โดยมิหวังสิ่งตอบแทนทั้งๆ ที่มิใช่หน้าที่ของเราโดยตรงก็ตาม
    แต่คนที่มีหน้าที่โดยตรง.ไม่ค่อยอยากจะทำ..พอมีคนอื่นทำก็คอยหาเรื่อง...ต่างๆ นาๆ ...ไอ้คนแบบนี้ในสังคมยังมี
    อยู่ครับ...แต่ถ้ามีคนอย่างนี้เยอะๆ องค์กรคงจะเจริญได้ยากครับ...!!!

OverclockZone Member alec's Avatar

ก็เอาร่มแดงออกดิ เผื่อว่ามันจะติดไฟวอร์
    เค้าไม่ให้ยุ่งก็ไม่ต้องยุ่งดิท่าน เพื่อนให้ช่วยก็ช่วยไป บอกไปด้วยว่าไม่ประกันความปลอดภัย เกิดเรื่องแล้วเด๋วจะต้องมาให้เรารับผิดชอบเสียรมณ์

ว่าแต่ท่านก็ไม่ถามผู้บริไปละว่ามันเคยใช้ได้มาตั้งนาน เพิ่งมาใช้ไม่ได้แล้วศูนย์คอมก็มาแล้วยังแก้ไม่ได้แบบนี้จะเอาใครออกดี โหดวะ

OverclockZone Member Trex's Avatar

อะไรกันนักหนา เหอๆ เรื่องแค่นี้ถึงออกเลยเหรอ งั้นผมคงออกก่อนท่านอ่ะ วันๆ เล่นแต่เกมส์ 55+

OverclockZone Member

น่านนะสิ อารายว้า แค่นี้ถึงกับออก บริษัทแถวๆไหนหนิ

OverclockZone Member naeza777's Avatar

ดักยิงแม่มเลยครับ

OverclockZone Member ManMath's Avatar
    Math-Com Bangmod[Kmutt]

เล็งดีใส่ ...ตรู๊ดดด... เลย

OverclockZone Member format2's Avatar

คนที่เข้าไม่เข้าใจเรื่อง COM ก็มีนะทันแต่ ที่เจ้าหน้าที่ IT มันหน้าจะทำงานมากกว่านี้เราจะได้ไม่ต้องยุ้ง

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ถ้าต้องออกจริงๆ อย่าลืมเขียนแผ่นไวรัสทิ้งเอาไว้ โดยที่ปกเขียนว่า X วางทิ้งไว้ที่ศูนย์คอมนะครับ

OverclockZone Member first22948's Avatar

ตัวใครตัวมันดิท่าน ฝ่ายใครฝ่ายมัน ถ้าอุปกรณ์เรามีปัญหาโดยที่อยู่ในความรับผิดชอบของมัน ไปฟ้องมั่งเดี๋ยวมันก็โดนเอง...เข้าใจความรู้สึกครับ...เข้าใจอย่างสุดซึ้ง

...ทำใจครับเจอคนแบบนี้...

OverclockZone Member nomo's Avatar

แล้วศูนย์คอมเค้าไม่มีวิธีแก้เลยหรอคับ นอกจากบอกว่าร่มแดงเป็นตัวการ ถ้ารู้อย่างนั้นแล้วทำไมถึงปล่อยไว้อ่ะ แถมไปฟ้องเจ้านายอีก กรรม

ถ้าได้ทำอีกที คุณลง avast เลยครับ ตัว home edition ใช้ได้ฟรี 1 ปี ความสามารถไม่ได้ขี้เหร่อะไรเลย เผลอๆอาจดีกว่าร่มแดงอีก

OverclockZone Member Editionz's Avatar

ทำจายคับ!!

OverclockZone Member blackwhite's Avatar

สู้ต่อไปครับ -0-

Bookmarks

Bookmarks