Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรก่อนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรก่อนดีครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรก่อนดีครับ งบประมาณ ไม่เกิน3000บาท
    คือผมจะไล่เปลี่ยนไปเรื่อยๆ เก็บตังไปเรื่อยๆ ใช้งานทั่วไปกับทำงานกราฟฟิค ตกแต่งรูปทั่วไป
    ขอแบบให้ใช้ในระยะยาวหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าอีกตามเคย

ถ้าทำเกี่ยวกับแต่งภาพ HIS 3650
    GPU : RV635
    Technology : 55nm
    Chipset (VPU) : ATI Radeon 3650 f
    Core Frequency : 722 MHz
    Memory Frequency : 1386 MHz
    Memory Size : 256 MB GDDR3 Memory
    Memory Bus : 128-bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Output : DVI (2 Dual Link), HDMI, D-Sub (by dongle)
    Cooling : Integrated Fan
    Support DirectX 10.0 and the latest
    Window Vista Ready
    รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี

2390 บาท
    http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0013828

แล้วก็เพิ่ม Ram อีก 1G ก็น่าจะดีนะ เพราะเวลาแต่งภาพบางทีต้องเปิดหลายๆโปรแกรมพร้อมกัน

Comment

เท่าที่ดูก็ยังโอเคอยู่นะครับ ถ้าใช้ win xp แรมระดับ 1gb ก็ถือว่าพอตัวอยู่ล่ะ แต่ถ้าอยากทำงานแบบ multitask เยอะกว่านี้ก็อาจจะเล็งเพิ่มเป็น 2gb ก็ได้ครับ ส่วนตัว cpu นี่ผมไม่แน่ใจว่า mainboard รับได้แค่ไหน แต่เงินแค่ 3000 อาจจะลำบากหน่อยถ้าคิดอยากเปลี่ยน cpu น่ะครับ (ถึงเปลี่ยนมาก็อาจจะเพิ่มความเร็วได้ไม่มาก) ส่วนการ์ดจอ ถ้าไม่ยึดติดกับค่าย ati 3650 ก็น่าสนใจอยู่นะครับ ราคาอยู่ในระดับ 2 พันปลายๆ อาจจะหาได้ต่ำกว่านั้นก็ได้ ถ้าสืบราคาดีๆ ... รวมกับเพิ่มแรมอีก 1gb กลายเป็น 3 พันพอดีเป๊ะ ...

ท่านอื่นคิดว่าไง ใส่ได้เต็มที่ครับ

Comment

Originally posted by tarhardy View Post
        ถ้าทำเกี่ยวกับแต่งภาพ HIS 3650
        GPU : RV635
        Technology : 55nm
        Chipset (VPU) : ATI Radeon 3650 f
        Core Frequency : 722 MHz
        Memory Frequency : 1386 MHz
        Memory Size : 256 MB GDDR3 Memory
        Memory Bus : 128-bit
        Bus Interface : PCI-Express x16
        Output : DVI (2 Dual Link), HDMI, D-Sub (by dongle)
        Cooling : Integrated Fan
        Support DirectX 10.0 and the latest
        Window Vista Ready
        รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี

2390 บาท
        http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0013828

แล้วก็เพิ่ม Ram อีก 1G ก็น่าจะดีนะ เพราะเวลาแต่งภาพบางทีต้องเปิดหลายๆโปรแกรมพร้อมกัน
        เอ่อ คิดเหมือนกันเลยแฮะ หุหุ

Comment

ผมว่าใส่แต่แรมก็พอครับ

Comment

รวดเร็วทันใจดีครับ คืองบ3000นี้คือเปลี่ยนแต่ละครั้งอ่ะครับ
            คืออัพเป็นสเต็ปๆไปครับ ต้องเก็บเงินทีล่ะนิด
            ยังก็แนะนำกันอีกเยอะๆนะครับ จะได้เป็นทางเลือกเผื่อท่านอื่นสนใจ

Comment

Working...
            X