Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับแรมมันหายไปครึ่งนึ่งอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับแรมมันหายไปครึ่งนึ่งอ่ะคับ

RAM 512 หายไปเหลือแค่ RAM256 อ่ะคับ ไม่รู้มันหายไปได้ไงอ่ะคับ ทำไงดีอ่ะคับ

ช่วยแก้ปัญหาให้ทีคับ

ถ้ามี 2 แถวเป็นไปได้ว่าเสียไป 1 แถว
    ถ้าแถวเดียวแล้วมีจอออนเป็นไปได้ว่าจอเอาปใช้ 256
    พูดง่ายๆข้อมูลยังไม่พอที่จะทราบสาเหตุครับ

Comment

save cpuz มาดูดีกว่ามั้งครับ

Comment

อิ๊ปหาย รึป่าวครับ

Comment

การ์ดจอ onboard กินไม่ถึง 256 หรอกครับบ

Comment

มันไปอยู่ในลิ้นชักอ่ะเปล่าง่ะ....

Comment

มันหลบอยู่ใต้ผ้าห่ม

Comment

ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยครับ
                บอร์ดอาราย
                แรมอาราย กี่แถว
                ถ้าเป็น DDR1 ไปบังคับรัน duel กับแรมที่ไม่ใช่ duel แรมมันก็เหลือครึ่งเดียวได้ครับ

Comment

สาระอยู่หลใด เอิ๊กกกกก

Comment

Working...
                  X