Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยใช้บริการ Hardwarehouse บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยใช้บริการ Hardwarehouse บ้างครับ

รบกวนหน่อยนะครับ คือพรุ่งนี้ผมจะเอา VGA Sapphire X1650Proไปเคลมน่ะครับ ที่พันทิพย์มีอยู่ที่ชั้นไหนหรอครับ ไม่ทราบว่าเวลาเคลมนานรึเปล่าครับ แล้วมันจะมีเคลมไม่ผ่านให้รอหลายวัน หรือไม่ให้เคลมมั๊ยครับ แล้วต้องเอาใบอะไรไปบ้างครับ ต้องเอากล่องไปรึเปล่าครับ ไม่อยากเข้าไปแล้วเสียเที่ยวนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยนะครับที่เข้ามาอ่านและตอบคำถามผม ช่วยได้เยอะเลยครับ ขอบคุณค้าบ

ไปศูนย์ใหญ่ดีกว่าครับ อยู่ตรงข้ามฟอร์จูนรัชดาครับ การเคลมเห็นหลายคนบอกว่าดีกว่าครับ
    ไม่มีของอาจได้ตัวอื่นมาใช้แทนก่อน หรือเปลี่ยนตัวรุ่นใกล้ๆกันให้ หรือถ้ามีของก็เปลี่ยนได้เลย

Comment

เอาหลักฐานอะไรไปก็ได้ครับ ที่แสดงวันเวลาที่ซื้อ หรืออะไรก็ได้ ที่ใช้เป็นหลักฐานได้
      ใบเสร็จ ก็ได้ครับ
      ส่วนเรื่องเครมนานมั้ย คงต้องยกให้เป็นกรณีๆไป
      ถ้ามีของ เค้าก็เครมให้ครับ ถ้าไม่มีของ เราก็ต้องทำใจ
      ส่วนถ้ามีของเห็นคาตา แล้วเค้าบอกว่าไม่มีก็
      มีปากต้องพูด ไม่พอใจเรื่องอะไร พูดไปเลยครับ
      ถ้าเครมนานๆ ก็บ่นครับ โทรไปบ่นทุกวันนั้นล่ะ เดี๋ยวของมันก็มาไวเอง
      ถ้ารู้จักพูด รู้จักต่อรอง ของงี้มันไม่มีปัญหาหลอก
      อย่าไปตามเกมเค้า เราต้องให้เค้าเดินตามเกมเรา

ผมเห็นคนส่วนใหญ่ ที่มาบ่นๆว่าเครมนานๆ
      หรือมีปัญหาอะไรส่วนใหญ่ ไม่ค่อยพูดครับ ไม่รู้จักโต้แย้ง
      เค้าพูดอะไรก็เออ ออ ตามเค้า
      แล้วก็มาระบายให้คนในนี้ฟัง
      Last edited by onizika01; 12 May 2008, 23:01:53.

Comment

ประกันเป็นของ

RIC AIC RCA ACI RAC

อะไรซักอย่างนี้ละ ลืม

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
          ไปศูนย์ใหญ่ดีกว่าครับ อยู่ตรงข้ามฟอร์จูนรัชดาครับ การเคลมเห็นหลายคนบอกว่าดีกว่าครับ
          ไม่มีของอาจได้ตัวอื่นมาใช้แทนก่อน หรือเปลี่ยนตัวรุ่นใกล้ๆกันให้ หรือถ้ามีของก็เปลี่ยนได้เลย
          ขอบคุณมากๆเลยครับท่าน

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
            เอาหลักฐานอะไรไปก็ได้ครับ ที่แสดงวันเวลาที่ซื้อ หรืออะไรก็ได้ ที่ใช้เป็นหลักฐานได้
            ใบเสร็จ ก็ได้ครับ
            ส่วนเรื่องเครมนานมั้ย คงต้องยกให้เป็นกรณีๆไป
            ถ้ามีของ เค้าก็เครมให้ครับ ถ้าไม่มีของ เราก็ต้องทำใจ
            ส่วนถ้ามีของเห็นคาตา แล้วเค้าบอกว่าไม่มีก็
            มีปากต้องพูด ไม่พอใจเรื่องอะไร พูดไปเลยครับ
            ถ้าเครมนานๆ ก็บ่นครับ โทรไปบ่นทุกวันนั้นล่ะ เดี๋ยวของมันก็มาไวเอง
            ถ้ารู้จักพูด รู้จักต่อรอง ของงี้มันไม่มีปัญหาหลอก
            อย่าไปตามเกมเค้า เราต้องให้เค้าเดินตามเกมเรา

ผมเห็นคนส่วนใหญ่ ที่มาบ่นๆว่าเครมนานๆ
            หรือมีปัญหาอะไรส่วนใหญ่ ไม่ค่อยพูดครับ
            เค้าพูดอะไรก็เออ ออ ตามเค้า

สุดยอด! ขอบคุณครับท่าน

Comment

http://www.hwhinter.com/shop_branch.php
              เคลมได้ตามนี้ครับ
              รู้สึกประกันจะเป็นของ ALC
              ผมไปเคลม 9600gt มา ที่ซีคอน 4-5 วัน ก็ได้แล้วครับ ของผมเปลี่ยนตัวใหม่ให้

Comment

Originally posted by nana_am2_x2 View Post
                http://www.hwhinter.com/shop_branch.php
                เคลมได้ตามนี้ครับ
                รู้สึกประกันจะเป็นของ ALC
                ผมไปเคลม 9600gt มา ที่ซีคอน 4-5 วัน ก็ได้แล้วครับ ของผมเปลี่ยนตัวใหม่ให้
                ขอบคุณครับ ผม PM ไปถามรายระเอียดท่านนิดนึงนะครับ รบกวนด้วยครับ

Comment

ประกันเป็นของอะไรนี่ดูยังไงหรอครับ แล้วมีผลอะไรมั๊ยครับ ไอ alc อะไรเนี่ยครับ

Comment

ของถ้าพึ่งซื้อมาได้ไม่ถึงปีก็ยังไม่หมดประกันครับ ส่วนของเครม A&L (hardwarehouse) ไปที่ศูนย์ใหญ่ดีกว่า เครมง่ายกว่าเยอะ แต่ต้องพูดข่มเค้าหน่อยถ้าดูว่าเค้ามีลูกเล่น ของใช้กับเครื่องเราไม่ได้ ถ้าเขาเทสแล้วบอกมันใช้ได้ก็ยืนยังไปเลยครับว่าจะเครม เดี๋ยวเค้าจะตีเป็นเสียแล้วเปลี่ยนตัวใหม่ให้เอง แต่ถ้าของไม่มีแล้วต้องรอนานก็ขอเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นทดแทนได้เลยครับ หรือขออัพเกรดสินค้าไปเลยก็ได้

Comment

ถ้าหิ้วไปพันทิพย์ส่วนมากจะเป็นจุดดรอป ส่งศุนย์ใหญ่ไวกว่าเยอะ

Comment

ขอบคุณทุกๆคำตอบเลยคร้าบ ช่วยได้เยอะเลยคับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                          ประกันเป็นของ

RIC AIC RCA ACI RAC

อะไรซักอย่างนี้ละ ลืม
                          หมายถึงALCใช่มั้ยครับ หรือA&L ที่บางท่านเรียก

แล้วก็มีARCครับ แต่คนละบริษัท เป็นตัวแทนXFXบ้านเรา

ส่วนRCAนี่ ใกล้ๆฟอร์จูนครับ อิอิ

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                            หมายถึงALCใช่มั้ยครับ หรือA&L ที่บางท่านเรียก

แล้วก็มีARCครับ แต่คนละบริษัท เป็นตัวแทนXFXบ้านเรา

ส่วนRCAนี่ ใกล้ๆฟอร์จูนครับ อิอิ

Comment

ไปเคลมมาแล้วครับ ให้รอตั้ง 2 อาทิตย์ ผ่านไป 5 วันโทรไปใหม่ ก็ให้รอ2อาทิตย์ พอมาเช็คสถานะการส่งซ่อมในเว็บก็บอกว่ารหัสผิด ใครเคยเจอมาบ้าง แนะนำหน่อยค้าบ

Comment

Working...
                              X