Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษา เลือกซื้อ notebook ดูหนัง (บรูเรย์ DVD) (เกมส์ไม่เน้น)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษา เลือกซื้อ notebook ดูหนัง (บรูเรย์ DVD) (เกมส์ไม่เน้น)

ขอปรึกษา เลือกซื้อ notebook หน่อยคับ
    ตอนนี้ ผมสนใจ HP DV2761TX Core 2 Duo T8300
    การใช้งานผม เน้น เล่น เนต ไวไฟ ดูหนังพวก บรูเรย์ และ files MKV TS

สิ่งที่อยากได้ในเครื่อง คือ พอร์ท HDMI และจอดีๆที่แสดงภาพสวย สบายตา
    ส่วนเกมส์ ผมไม่เน้นเลย และ กะว่า จะลง Leopard ของ Mac เล่นบ้าง (ไม่รู้ลงได้รึป่าว?)

เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วย แนะนำหน่อยคับ มี ตัวไหนดีๆ แนะนำ อีกบ้างคับผม

ปล. sony vaio cr35 ผมก็ชอบนะ จอสีสวยดูสบายตา เสียแต่ไม่มี พอร์ท HDMI

โอเคเลยคับhpรุ่นนี้ตอบทุกสิ่งที่คุณต้องการได้
    คือ
    จอสีสวย
    ลำโพงดี
    มีhdmi
    เล่นไฟล์บูลเลยได้เพระมีกาดจอจีฟอส8400GS

แต่คุรต้องรับจุดด้อยให้ได้1เรื่องคือหาไดเวอร์xpยาก ถ้ารับได้กซื้อเลย

ส่วนโซนี่ไม่พูดถึวงเพราะสเปกตํ่ากว่าและไม่มีhdmi

Comment

benQ s41

Comment

hp นี้ทำจอได้สุดยอดแล้วคับ ไม่ว่ามองทางมุมไหนก็เห็นชัดตลอด ยืนยันทางการใช้งานจริง ต่างกับหลายยี่ห้อที่ มองต่างจากมุมปิติแล้วยังไม่ชัดคับ

Comment

hp อีกเสียงจ้า แต่มันไม่มี blu-ray drive ไม่ใช่หรอ
          Last edited by cybernetx; 13 May 2008, 08:42:49.

Comment

Originally posted by chai72 View Post
            benQ s41
            benq มันไม่มี blu-ray drive เหมือนกัน
            Last edited by cybernetx; 13 May 2008, 08:43:28.

Comment

Originally posted by cybernetx View Post
              benq มันไม่มี blu-ray drive เหมือนกัน
              ทั้งhpและs41ไม่มีไดร์บูลเรย์ทั้งนั้นคับแต่โหลดจากบิทและดุผ่านสายHDMIเข้าLCD เพราะกาดจอตระกูลจีฟอส8 ดูบูลเรยืได้คับ

Comment

S41.. save save

Comment

ุถ้ากะต่อออกจอใหญ่ด้วย ถ้าเลือกได้มอง ATI เพราะดูหนังแล้วสีสดกว่า Nvidia

ตอนนี้ เฉพาะ .mkv ไม่ support Hardware acc ทุกชนิดเพราะฉนั้นการ์ดแรงไม่มีความหมายครับแต่ตอนนี้ support multi core แล้วเพราะฉนั้นเน้น CPU. ถ้า 1.86 core 2 duo เิล่น 720p ลื่น 1080p พอไหวแต่อาจกระตุกบ้างเวลาฉาก action ครับให้มอง 2 Hhz ขึ้นไป

ถ้า แผ่น blueray เห็นว่า hardware รองรับแล้วแต่ไม่เคยลองไม่แน่ใจครับ (ปกติดูแต่ .mkv)

Comment

ผมใช้s41ดูอยู๋ประจำครับ ต่อออก 42" full hd แต่เรื่องสียอมรับว่าสสวยสู้ ati ไม่ได้

Comment

sony ไง ตัวเอง ATI+bluray พวกตัวไฮเอนด์ๆ อะ อุ๊แง๊ว

Comment

ผมว่า sony แพงเกินถ้าเทียบกับแบรนอื่น ประสิทธิภาพก็พอๆกัน แต่ sony ขายแบรนกับดีไซก็เท่านั้นเองถ้าให้ผมเลือกผมเลือก Tochiba Benq Hp dell เป็นต้น
                        ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวครับ ไม่ได้มีเจตนาล้อเป้า

Comment

ดูหนัง (บรูเรย์ DVD) (เกมส์ไม่เน้น)
                          ผมว่าค่าเท่ากันอ่ะงับ ต้องแรงพอสมควร หุหุ
                          เน้นดูหนัง หา ATI จะเวิกกว่านะครับ แต่ก็มีตัวเลือกน้อยเรอะเกิ้น หุหุ

Comment

Working...
                          X