Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Bus PCI-E หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Bus PCI-E หน่อยครับ

ปกติมันต้อง PCi-E2.0 ที่16x แต่ทำไมของผมมันวิ่งแค่นี้ 4x(ตามวงกลมสีแดง) ต้องปรับตรงไหนของ bios ครับ ขอบคุณมาก
    Attached Files

เข้าไปประใน Bios ครับ นี้ปัญหายอดฮิตเลยนะเนี่ย

Comment

ตรงไหนครับแนะนำหน่อยผมหาไม่เจอ บอกแค่หัวข้อก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by ononet View Post
        ตรงไหนครับแนะนำหน่อยผมหาไม่เจอ บอกแค่หัวข้อก็ได้ครับ
        อันนี้ มั่วเอาครับ แต่ละเครื่องใช่ว่า bios จะเหมือนกันหมด

น่าจะเกี่ยวกับพวกบัสอะครับ

Comment

คอมท่าน Overclock อยู่รึป่าวครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ลองเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้นจากโรงงานดู

Comment

board gigabyte ไม่รู้เหมือนกัน http://www.gigabyte.com.tw/Products/Motherboard/Products_Spec.aspx?ProductID=2722[/url]

Comment

reset default ไปเลยครับ

Comment

หายแล้วครับ ตอนแรกลอง default bios ไม่หายครับ ต้องถอดเข้าออกใหม่หายเลย งง ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                X