Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Anti netcut หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by BomberXIII View Post
    อ่าว ตกลงรู้แล้วหรอครับว่าใครตัด?

แล้วรู้ได้ยังไงหรอครับ ช่วยบอกด้วยครับ จะได้ไปจัดการมั้ง

หอผมหอเล็กๆเองมี20ห้อง มีห้องที่ไม่รู้จักกันเหลืออยู่ 6ห้องคับ
    เลยไปเคาะถามยืมเปิด com ดูทีละห้องว่าใครเอ่ยใช้ netcut
    เคาะห้องแรกเจอเลยคับ

จากนั้นก็จบลงด้วยดี

Comment

ถ้าเปิดโปรแกรม netcut หรือ anti ทิ้งเอาไว้โดนได้กด ให้มันไป cut คนอื่นมันก็จะส่ง arp ออกมาสูงมากจนทำให้เน็ตล่มไม่สามาเล่นได้เลยนะครับ ไม่ใช่ว่าเปิดไว้แล้วก้อจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น ที่หอก้อเป็นครับ รู้ปัญหาดีเลยล่ะ ยังไงก็คงต้องช่วยกันอย่าไปเปิดโปรแกรมนี้แล้วลองใช้ ethereal monitor package ดูห้องไหนส่ง arp เยอะๆ รับรองว่าเปิด netcut ชัวร์ ที่เห็นกันว่า มีเครื่องใช้1 เครื่อง ลองดูดีๆครับ มันเป็น ip เครื่อง server มะช่ายหรอครับ ที่หอผมใช้ fix mac address เอาครับ พอใครใช้โทรไปบอกเจ้าของเน็ตเค้าจะหาตัวได้ หอผมมี2 ห้องรู้ห้องแล้ว แต่มันไม่หยุดใช้ครับ เซงอย่างแรง ถ้ากลับไปยังไม่ดีขึ้น ยกเลิกครับพี่น้องติดเอง ใช้คนเดียว จบเลย เวลามีงานต้องส่งนี่ลำบากสุดๆ

Comment

ที่หอผมก็เป็นคับ แต่ผมเป็นคนใช้ NETCUT

เพราะ แม่รงโหลด บิท ผมเปิดเวปไม่ได้ เลยตัดแม่รงเลย ทั้งหอใช้เน็ตอยู่ประมาณ 10 ห้อง

แต่มีคนโหลด บิท 2 ห้อง คือผม กะมัน ผม โหลด แต่เผื่อ ไว้ ให้คนอื่นเล่น 50 แต่มันเหมาหมด ผมเลยตัดมันตั้งแต่ ตี 1 ยันเช้า ครับ เช้า มาค่อยเอาออก

ผมผิด มะ แต่ พี่ที่อยู่ ฝั่งตรงข้าม บอก ตัดให้หมดทุกห้อง ให้กูเล่นกะ *** สองคนพอ

Comment

เออ ไอ้เจ้าโปรแกรม netcut นี่ใช้กับ vista ได้ม่ะคับ

เห็น เพื่อนผมที่มันอยู่หอ บอกว่า โปรแกรมมันไม่เห็น การ์ด LAn

- -

Comment

มีวิธีกันที่ง่ายกว่านั้นครับ pm หรือ msn มาคุยได้ครับ
            (ผมทำ program คุม net arpartment) เจอพวกนี้บ่อยๆ ครับ

Comment

Working...
            X