Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยกรุณาแนะนำซาวน์การ์ด+มิดิคีย์บอร์ดด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยกรุณาแนะนำซาวน์การ์ด+มิดิคีย์บอร์ดด้วยคับ

ช่วยกรุณาแนะนำซาวน์การ์ด+มิดิคีย์บอร์ดด้วยคับ
    คือว่าจะเอามาใช้คู่กับโปรแกรม Cakewalk เพื่อแต่งเพลงอ่ะคับ แต่มีความรู้ด้านนี้น้อยมาก
    งบซาวน์การ์ดไม่เกิน 2000 +- ไม่เกิน 1000
    งบมิดิคีย์บอร์ดไม่เกิน 3000 +- ไม่เกิน 1000 (ถ้าได้ 49 keyrig ก็จะดีมากครับ)
    จะออกไปซื้อเช้านี้แล้ว ช่วยกรุณาแนะนำด้วยนะครับ

จะขอสอบถามอีกเรื่องคับ ถ้าเกิดได้มิดิคีย์บอร์ดแบบ USB มา จำเป็นมั๊ยต้องใช้ซาวน์การ์ด? หรือ ถ้าต้องใช้ จำเป็นมั๊ยที่ซาวน์การ์ดต้องมีช่องต่อ MIDI ?

Comment

โทษนะจร๊า ถ้าเอาไว้ทำดนตรี

เล่นเป็นตัว maya 44 ไม่ก้ะ Juli@ ไปเลยดีกว่ามั้ยอ่า ??

แพงเกินงบไปสักหน่อย (จะว่าไปก็ไม่หน่อยเท่าไหร่แฮะ - -")

แต่ซื้อแล้วจบเลยแน่นอนคร้าบ

>w<

Maya44

Juli@

Last edited by -#>RayEarth<#-; 13 May 2008, 07:20:51. Reason: แอบมาเพิ่มรูปให้นิดนึง >w<

Comment

เเล้วถ้าผมมี MAYA 7.1 เเทนได้มั๊ยครับเห็นหน้าตากับ port ต่างๆคล้ายๆกัน ท่านช่วยอธิบายหน่อยว่าเเต่ละ port ทำงานยังงัย

Comment

ขอบพระคุณคุณ -#>RayEarth<#- มากครับ ไม่ทราบว่าตัวนี้ราคาเท่าไหร่คับ ? ขอโทษที่ถามช้า พอดีเน็ตใช้ไม่ได้อ่ะคับ

Comment

สวยจัง ALLSOLID เลยด้วยอ่ะ ไม่เคยเห็นมาก่อน

Comment

Working...
            X