Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกร็ดเล็กน้อยเกี่ยวกับการลงDriver Bluetooth(Built In)ของnotebookนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกร็ดเล็กน้อยเกี่ยวกับการลงDriver Bluetooth(Built In)ของnotebookนะคับ

เผื่อว่าบางคนยังไม่รู้แล้วมีปัญหากับการลงdriver

ผมใช้ notebook Vaio FE24 อยู่แล้วก้อ Asus A8JP อีกตัว

ที่ผมเจอมาคือถ้าไม่ได้เปิดBluetoothเอาไว้เวลาลงdriverนั้นตัว VAIO นั้นจะชอบเกิดจอฟ้าเวลาใช้งานปกติ

ส่วน A8JP นั้นจะลงdriver ได้บ้างไม่ได้บ้างบางครั้งลงได้มีปัญหาหรือลงไม่ได้เลยที่ขึ้นมาว่า "Please insert USB Device" อะไรแบบนั้น

เพราะฉะนั้นที่ประสบมาและได้ลองทำบวกกับถามช่างที่ศูนย์ทั้ง2อย่างแล้วก็เลยจะบอกเพื่อนๆว่า

อย่าลืมเปิด Bluetooth Device ทุกครั้งที่ลง Driver นะครับเพราะบางคนคิดว่า Bluetooth ของตัวเองนั้นเสียจริงๆแล้วไม่นะครับผม

ขอบคุณครับผม

Comment

ขอบคุณครับ ( เพิ่งเจอกับ HP 2012TU ) มาเลย ถ้าไม่เปิดไว้ก่อนจะลงไม่ได้ครับ ^_^

Comment

ขอบคุณคร้าบบบบ

Comment

Working...
        X