Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี3รุ่นให้ช่วยเลือก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี3รุ่นให้ช่วยเลือก

มี3รุ่นให้เลือกตัดสินใจอยู่นานยังเลือกไม่ได้เก็บข้อมูลเรื่อย
    1 y510 t7500

2 f8sn t8100

3 acer 6920g ตัวที่คนในบอดซ์อมา

ปัยจัยในการเลือก
    ลำดับความสำคัญ มากไปน้อย

1ความทนทาน/ปัญหา(บอดี้ อะไหล่ hardware software)
    2ความแรง (กาดจอ)
    3ความร้อน(เวลาเล่นเกมหรืองานหนักๆ)
    4บริการหลังการขาย(ด้านประกัน ศุนย์บริการ)
    5ความคุ้มค่า(ต่อราคา)
    6ความสวย(อันนี้ไม่ค่อยซีเรียส)
    Last edited by puyfw2229; 13 May 2008, 19:29:06.

1 y510 t7500

Comment

ถ้าเรียงลำดับแบบนี้ คงต้องยกให้ Y510 อันดับ 2 และ 3 ก้เรียงตาม จขกท ละครับ

Comment

y510 อยู่อันดับ1 ก้ออันดับ1น่ะแหละครับ เด็ดสุด

Comment

Y510 เห็นว่ามีปัญหาเรื่องไดเวอเยอะหรือป่าว
          แล้วก็ความร้อนอะครับ

Comment

เป็นผมผมเลือกอัลซุสf8นะ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
              เพราะอะไรครับ

ผมชอบความเห็นท่านละเอียดดี

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                เพราะผมคิดว่าใจหลักโนีตบุ๊คต้องเบาสะดวกต่อการพกพา และจอ14นิ้วกำลังดีไม่เล้กไม่ใหญ่จนเกินไป

และศุนยืบริการของอัลซุสเค้าแจ่มจริงๆท่าน^^แถมมีมากกว่าตัวอื่นตั้ง2ปี

ด้านความแรง3ตัวนี้ต่างกันไม่มากไม่มากหรอกคับ แม้ว่ากาดจอตัวนี้จะด้อยกว่าY510ก็ตาม

Comment

ถ้าไม่ได้ย้ายไปไหนบ่อย เชียร์ y510 รองมา acer ครับ เล่นเกมส์จอใหญ๋ เสียงดี แต่ถ้าเน้นพกพาบ่อยหน่อย แล้วไม่ได้ใช้รถส่วนตัว ก็f8ไปครับ แต่ถ้ามใช้รถส่วนตัวผมวา หนัก3-3.5ไม่ใช่ปัญหาน่ะ ^^ เล่นกล้ามไปในตัว

Comment

ในฐานนะที่ซื้อ Aspire 6920G มาก่อนใคร เชียร์ Y510 ครับ รองมาก้อตัวของผม

แต่มีเหตุผมอยู่ข้อ 2 คือ

1. Y510 DVD-RW มันเปแน Drive ดูด ไม่ชอบอ่านแผ่น CD เล็กได้ครับ
                    2. Y510 ตัวที่ผมเจอใน IT คีย์บอร์ดมันเป็นอังกฤษ ไม่มีภาษาไทยอ่ะครับคิดว่าถ้าซื้อมาก้อต้องมาติดสติกเกอร์เองอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไกล้จะหมดแล้วคับ Y510 ตอนนี้กำลังล่าอยู่ครับ ยังกะ โน๊ตบุคเป็นอาหารเย็น - -

Comment

f8sn ครับ

Comment

เพื่อนๆเข้ามาแนะกันเยอะแร้ว เลือกได้รึยังหล่ะครับ

ถ้าให้..สดใหม่ไฉไลก็ 6920g
                            ให้..คุ้มดูีดีภูมิฐานก็ f8sn
                            แรงทั้งคู่..

ส่วนตัวผม จิงๆก็ยังเลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ

Comment

y510 เหมือนกันครับคงหนักหน้าดู

Comment

Working...
                              X