Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTSตัวเดียว หรือ X1950pro crossfire ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTSตัวเดียว หรือ X1950pro crossfire ดีครับ

คือผมต้องการเปลี่ยนใหม่น่ะครับ (ใช้7900GS อยู่) แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเล่นแบบไหนถึงจะแรงกว่ากันน่ะครับ ใช้บอร์ด p5wd2-e premium อยู่ครับ

8800GTS ตัวเดียวก็กินแล้วคับ

Comment

8800GTS ตัวเดียวไปเลยคับ

Comment

ใช้7900GS อยู่ นายก็ ซื้อ7900GS อีกตัวมา SLi แค่นี้ก็โคดแรงแล้ว

Comment

จขกท น่าจะใช้บอร์ด Intel และน่าจะเป็นตัวที่ทำ Crossfire ได้ ถึงถามหา ATI

จากตัวเลือก 8800GTS กับ 1950Pro Crossfire

ผมให้คะแนน 1950Pro มากกว่า

แต่ถ้าเทียบกัีบ 8800GTX ผมคงให้ตัว GTX แน่นอน

แต่ 1950Pro Crossfire ก็แรงกว่า 8800GTS ไม่มากนัก และไม่รองรับ DX10

แต่ถ้าเทียบราคา 1950Pro x2 ก็ยังถูกกว่า 8800GTS ตัวเดียวอยู่พอสมควร

ถ้าเป็นตอนนี้ ตอนที่ DX10 ยังไม่พร้อม 100%

ผมเลือก 1950Pro x2 แน่นอนครับ

Comment

1950Pro x2 เนียนกว่าเลบครับ

Comment

1950pro x2 ราคาถูกกว่า ถึงจะแรงกว่า 8800GTS ไม่มาก ก็คุ้มกว่ามากคับ
              แต่ เวลาของ 1950pro (Dx9.c )เหลือน้อยแล้ว... อันนี้ก็น่าจะเป็น แนวทางในการตัดสินใจ นะคับ...
              จิ๊ม เลยคับ ว่านะเอาทางไหน.. - -"

Comment

ส่วนตัวเท่าที่ดูผลทดสอบตัว8800gtsบอกได้เลยว่าเป็นรุ่นรองท็อปแต่ว่าเล่นเกมส์ของdx9.0cแบบเน้นปรับรายละเอียดสูงสุดยังพบว่ามันไม่น่าพอใจนักครับนี่ยังไม่รวมเกมส์ที่สนับสนุนdx10ในอนาคตอีก แสดงว่าคงต้องมีการปรับเปลี่ยนในอนาคตเมื่อเกมส์ใหม่ๆที่รองรับdx10ออกมาเป็นแน่ครับ เช่น7800gtxไปเป็น7900gtxน่ะครับ เพราะผมว่ายังแรงไม่พอครับ

ส่วนเรื่องที่ถามว่าจะเลือกตัวใดดีนั้น น่าจะแยกประเด็นออกมาคือคุณจะซื้อเพื่อเล่นเกมส์ปัจจุบันอย่างเนียน หรือเน้นที่การรองรับอนาคตแต่เมื่อถึงตอนนั้นอาจมีการซีรี่ย์ใหม่ที่ทำให้คุณต้องเจ็บใจเมื่อซื้อมาหรือเปล่า(ความน่าจะเป็น)ที่เห็นมาคือตัว7800ไปเป็น7900ความสามารถต่างกันพอควรเลยครับ

แต่ส่วนตัวถ้าไม่คิดไรมากตัว8800gtsก็น่าสนครับใหม่กว่านั่นเองครับสำหรับผมนะ เพราะผมไม่มีตังค์ซื้อใหม่อ่ะซื้อทีเดียวใช้ไปนานเลย......

Comment

ผมว่ารอให้หลาย ๆ อย่าง support เต็มที่ก่อนดีมั้ยครับ
                  เกมก็ปรับให้เล่นได้สมกับเครื่องเราก่อนก็ดีครับ
                  ถ้ามีเงินคงรอให้มีเกม DX10 สัก10 เกมเจ๋ง ๆ

Comment

1950Pro CrossFire บางเกมส์มันก็ไม่ค่อยมีผล (รวมถึง SLI ด้วย)
                    8800GTS ตัวเดียวดีกว่าครับ

Comment

8800 ดีกว่าครับ ยังมีลมหายใจอีกยาวนาน กับ DX10

Comment

เท่าที่เล่นมาสองตัว ...

ให้ทาง X1950Pro Crossfire ครับ ...

เทียบราคา 1950 2 ตัว กับ 8800GTS ตัวเดียว ...

1950 ดูดีกว่าครับ ...

กับสภาพตอนนี้ ที่ DX10 ยังไม่พร้อม 100%

Comment

ฮืม......ขอบคุณทุกท่านมากครับผมก็ยังตัดสินใจยากอยู่ดี เพราะถ้าเทียบราคาแล้วมันก็พอๆกันแต่ตอนนี้เกมที่รองรับ DX10ก็ยังไม่ออกมาใจนึงผมคิดว่าถ้าเลือก 8800GTS ถึงตอนที่เกมที่ support DX10 เต็มที่ออกมาผมอาจจะเปลี่ยนการ์ดอีกก็ได้ ส่วนอีกใจนึงก็อยากลอง crossfire แต่ไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นยังไงกลัวว่ามันจะกลายเป็นเหมือน 3dfx สรุปในตอนนี้คือในใจผมๆสนที่ความแรงและความสวยงามของภาพอย่างเดียวในตอนนี้โดยไม่คำนึงถึง DX10ผมควรเลือกอันไหนดีครับ

Comment

8800คับ

Comment

ของแบบนี้มันแล้วแต่สาวกครับ

เป็นผม ATI อยู่แล้นๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X