Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTSตัวเดียว หรือ X1950pro crossfire ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by chillchill View Post
    คือผมต้องการเปลี่ยนใหม่น่ะครับ (ใช้7900GS อยู่) แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเล่นแบบไหนถึงจะแรงกว่ากันน่ะครับ ใช้บอร์ด p5wd2-e premium อยู่ครับ
    หุหุหุ กำลังจะซื้อ 7900 GS อยู่พอดีเลยท่าน (พึ่งขาย 6800 GS ไป) ดูของสปาร์ก ราคาถูกดี 7XXX นิด ๆ ครับ (ตังยังไม่พอ)
    ถ้าท่านซื้อมาแล้ว จะขาย MP มานะท่าน จะพิจารณาเป็นพิเศษ อุอุอุ

Comment

เชื่อผมไหมล่ะ อีกไม่นานราคา 8800 จะลดฮวบฮาบ

Comment

8800 ด้วยคน

Comment

ผมชอบ ati นะครับ แต่เจอแบบนี้เป็นผมคงเอา 8800gts(gtsก็เถอะ แรงมากแล้ว)
          สาเหตุเดียว เพราะมันอยู่ได้ยาวกว่า

Comment

8800 GTS ใหม่กว่ากว่า สดกว่า ลองดูที่ในเวปเอามาเทสจิ เปรียบเทียบถาพ
            กันแล้ว 8800 ดูมีมิติ เทกเจอร์ดูชัดเจน สีสันสันเข้มข้นกว่า

Comment

Originally posted by chillchill View Post
              ฮืม......ขอบคุณทุกท่านมากครับผมก็ยังตัดสินใจยากอยู่ดี เพราะถ้าเทียบราคาแล้วมันก็พอๆกันแต่ตอนนี้เกมที่รองรับ DX10ก็ยังไม่ออกมาใจนึงผมคิดว่าถ้าเลือก 8800GTS ถึงตอนที่เกมที่ support DX10 เต็มที่ออกมาผมอาจจะเปลี่ยนการ์ดอีกก็ได้ ส่วนอีกใจนึงก็อยากลอง crossfire แต่ไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นยังไงกลัวว่ามันจะกลายเป็นเหมือน 3dfx สรุปในตอนนี้คือในใจผมๆสนที่ความแรงและความสวยงามของภาพอย่างเดียวในตอนนี้โดยไม่คำนึงถึง DX10ผมควรเลือกอันไหนดีครับ
              เชื่อผมสิว่าต่อไปน่าจะมีแบบหลายเวอร์ชั่นเช่นdx10b/10c ออกมาแน่นอนเพื่อเพื่อความสวยงามของภาพมากกว่านี้ ถ้าคุณเน้นที่ปัจจุบันและมีเงินพอเลือกต่อclossfireครับผม
              เพราะที่ผมบอกrepแรกคือใช้ความรู้สึกส่วนตัวในความคุ้มค่าของผมเองอ่ะครับคือ8800gtsถึงตอนนั้นเกมส์dx10บูมมันก็เก่าแล้วล่ะและอาจไม่แรงพอก็ได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆอีกครั้งครับ ผมคิดว่าคงเล่น crossfire ดีกว่าอย่างน้อยตอนจำหน่ายออกก็น่าจะออกง่ายกว่าการ์ดรุ่นใหญ่เพียงใบเดียว ขอแรงทุกท่านช่วยภาวนาให้ amd ไม่ลอยแพ ati ด้วยนะครับ ^ ^

Comment

Working...
                X