Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง wireless น่อยครับ ใช้ S41-357

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง wireless น่อยครับ ใช้ S41-357

ซื้อเครื่องมา จะ สองอาทิดละงับ ยังใช้ ไวเลสม่ะเป็นเลยอยากสอบถามนิสหนึ่งน๊าคั๊ฟ ><

คือว่า ตอนแรกที่ร้านเค้าลง WIndows Xp มาให้ ก้อยังเปิดไวเลสได้ยุน๊าคั๊ฟ
    แต่พอดีผมจับมันมาลง Vista อ่า ลง ไดร์เวอร์ ไรก้อครบ หมดละ น๊าครับ
    แต่มันเปิดได้เฉพาะ Bluetooth อ่า กด fn+f12 ไป กี่ทีก้อขึ้นแต่ Bluetooth อ่าครับ
    ม่ะเห็นมีไวเลส ขึ้นมาเลย รบกวน สอบถามน่อยน๊าครับว่าทำยังไง ไวเลสถึงจาโหล่มา งุงิ ><

1. เปิดสวิตซ์หน้าเครื่องก่อนครับ ถ้าไฟเป็นสีฟ้า -- wireless , สีส้ม -- bluetooth , ม่วง -- เปิดทั้งคู่
    โดยการเปลี่ยนต้องกด Fn+F12 ครับ สังเกตว่าไฟจะเปลี่ยนสีไปเรื่อยๆ
    2. คลิกที่รูปคอมพิวเตอร์ 2 ตัวตรง taskbar (อาจจะยังไม่เจอสัญญาณ ไม่ต้องตกใจ ให้กด refresh อีก
    ครั้ง)
    3. เมื่อเจอสัญญาณก็คลิก connect อาจต้องใส่ password ของ SSID ก็ใส่เข้าไป
    4. ต่อได้เรียบร้อย สังเกตว่าถ้าต่อได้เฉพาะ local network จะเป็นรูปคอม 2 ตัว (ไม่มีกากบาทเหมือนตอน
    แรก) แต่ถ้าออก internet ได้คอมสองตัวจะมีลูกโลกอยู่ข้างล่างครับ

Comment

ขอบคุณ ท่าน cybernetx มากครับ ละ เอียด มากเลย ><

Comment

Working...
      X