Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง แรมของ OCZ ครับ ทำไมได้ ค่า CL ไม่ตรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง แรมของ OCZ ครับ ทำไมได้ ค่า CL ไม่ตรง

ตามหัวข้อลเยครับ วันนี้ไปซื้อมาไส่ ข้างแรมมันบอกว่า เป็น 4-4-4 แต่พอไส่ทำไมมันเป็น 5-5-5 อ่ะครับ แล้ว ควรไป ปรับตรงไหนถึงจะได้ 4-4-4 อ่ะครับ ผมใช้บอร์ด ASUS P5KPL น่ะครับ
    ช่วยแนะนำด้วยครับ
    Attached Files

ไปปรับใน bio ครับ

Comment

รูปสุดท้าย epp#1 /400@4-4-4-15 ที่ไฟ 2.0v

ก้อ ปรับตามนั้นในไบออสได้เรยจ้า

Comment

บอร์ด ASUS P5KPL ไปปรับตรงไหนครับ ช่วยบอกทีครับ

Comment

ai overclock ปรับให้เป็น manual ป่าวหว่า............ไม่ใช้ asus นานแล้ว........(ผิดก้อขออภัยนะครับ)

Comment

ปรับเป็น manual แล้วก็ตั้ง 4-4-4-12 ครับ

แล้วลากไปบัส 1000Mhz โลด....!!!!

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
              ปรับเป็น manual แล้วก็ตั้ง 4-4-4-12 ครับ

แล้วลากไปบัส 1000Mhz โลด....!!!!

ลองทำตามแล้วครับ เครื่องไม่บูท เลยทีนี้มีใครเคยใช้ P5KPL มั่งง่ะ ผมทำไม่ถูกจริงๆ ส่วน CPU ผมลากไปแค่ 361x7 เองอ่ะครับ เกินนั้น Speed LAN จะ เด้ง เป็น 1 Gbps ทันทีอ่ะ แล้วก็เล่นเน็ตไม่ได้ ส่วน พวก RAM ไปปรับตรงไหนมันครับ

Comment

หาในไบออสไม่เจอก็แก้ขัดด้วย memset ไปก่อนก็ได้งับ....

Comment

แรมตัวนี้ผมใช้งานอยู่ที่ 4-5-5-12 ที่บัส 1066 ไฟ 2.2

Comment

Working...
                  X