Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงการ์ดจอ3850แล้วมองไม่เห็นซาวด์การ์ดง๊าบบบบ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงการ์ดจอ3850แล้วมองไม่เห็นซาวด์การ์ดง๊าบบบบ!

คือว่าหลังจากที่ลองลงการ์ดจอSappire 3850 512mดูแล้วลองเปิดเพลงปรากฏว่าเสียงไม่ออก
    เลยเชคไปดูที่Device Manager พบว่าซาวด์การ์ดหายไปเลยครับ เป็นเพราะอะไรครับ
    เซงอย่างแรง ต้องเสียบสายอะไรเพิ่มมั้ยครับ ผมใช้Vista SP1ครับ ก็ไม่ได้ต่อhdmiไม่น่ามีปัญหาอะไร
    ใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมาในกล่อง ควรไปโหลดมาใช้ดีมั้ยครับ

ต้องลงไดร์เวอร์เสียงเมนบร์อดอีกทีครับ
    พวกรุ่น HD2XXX HD3XXX
    จะเป็นแบบนี้
    ผมใช้เมนบร์อดกิกะไบร์อัพไดร์เวอร์จอใหม่ทีไร
    ก็ต้องลงไดร์เวอร์เสียงของเมนบร์อดตามทุกครั้งเลยเหมือนกัน.....

Comment

แต่มันไม่พบไดรเวอร์เลยครับ พอลงแล้วมันก็ขึ้นไม่ปรากฏฮาร์ดแวร์

นี่ครับ ซาวด์การ์ดขึ้นไม่ตรงกันอันนี้มันออนบอร์ดทั้งที่มันมีX-fi อยู่แล้ว
      แต่กลับปรากฏPCIที่ไม่รู้จักมาแทน-_-"
      Last edited by FinalHeaven; 13 May 2008, 22:15:18.

Comment

โพสเกิน-_-" ขอโทษคับ
        Last edited by FinalHeaven; 13 May 2008, 22:15:48.

Comment

เป็นเหมือนกันเลย ผมก็เคยเป็น ลบไดร์เวอร์ทุกตัวแล้วลงใหม่ดูครับ ลองเป็นเสต็ปดู เมนบอร์ดก่อน แล้วก็ มาการ์ดจอ แล้วก็ ซาวด์
          เพราะว่า ในตัวของการ์ดจอมีซาวด์แบบ hidef มาด้วยครับเลยเกิดการชนกันแน่เลย เท่าที่ผมลองนะครับ พอลงเสร็จเข้าcontrolpanel sound แล้วไปเลือกตัวซาวด์การ์ดของตัวเองครับ มันจะ มี ati ขึ้นมา ก็อย่าไปเลือกครับ เลือกซาวด์ของเรา ลองดูครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ ตอนนี้หายแล้วลองลงไดร์เวอร์ตัวที่มีปัญหาใหม่หมด ลองเสียบซาวด์การ์ดใหม่ด้วยได้แล้วครับ

Comment

Working...
            X