Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องขึ้นจอฟ้า Bluescreen บ่อย ๆ HDD จะพังมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องขึ้นจอฟ้า Bluescreen บ่อย ๆ HDD จะพังมั๊ยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ เครื่องขึ้นจอฟ้า Bluescreen บ่อย ๆ HDD จะพังมั๊ยครับ

เพราะมันขึ้นตอนบูตหน้วินโดว์ใหม่ ๆ เกือบทุกครั้ง

พอดี HDD มันมีข้อมูลสำคัญ ๆ เยอะ

ปล. ลงวินโดว์ใหม่ bluescreen ก้อยังไม่หายไปจากเครื่องผม >"<

hddไม่พัง(ข้อมูลสำคัญก็น่าจะซื้อhddเก็บข้อมูลแยกไปอีกตัวเลยชัวกว่าหรือเอาไว้backupข้อมูล)แต่windowจะเน่าเอา

ถ้าลงwinใหม่แล้วยังจอฟ้าอุปกรณ์เช่นramหรือcpuอาจจะมีปัญหาครับ หรือไม่windowท่านก็ไม่ดี(ลองตัวoriginalที่ไม่ผ่านการตัดแต่งพันธุกรรมดูครับ ถ้าใช้อยู่แล้วปัญหาก็น่าจะอยู่ที่hardwareที่บอกไปก่อนนี้)

Comment

"มันขึ้นตอนบู๊ตวินโดวส์ใหม่ๆ"

ลองศึกษาดูคู่มือเมนบอร์ดในส่วนของการตั้งค่าฮาร์ดดิสก์ เปลี่ยนตัวเลือกเป็นตัวอื่น แทนตัวที่เลือกอยู่ในปัจจุบัน

Comment

เคยเจอแต่มัน ขึ้นปุปรีสตาร์ทปับ มองไม่ทันเลย
        ตอนเล่นเกมน่ะ

Comment

Working...
        X