Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะถามปัญหาของ Vista อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะถามปัญหาของ Vista อ่ะคับ

เวลาที่ลงโปรแกรมทุกอย่างที่ใช้งานครบหมดแล้ว
    ทำไมไฟ HDD มันถึงวิ่งตลอดและแต่เครื่องไม่หน่วงนักครับ

ลองลง Windows ใหม่หลายครั้งแล้วก้อยังเหมือนเดิมอ่ะครับ

เป็นที่อะไร หรือ ว่าอาการปกติครับ

ขอคำตอบด่วน

ของผมก็เป็น แต่จะเป็นแค่ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ ลงกี่เครื่องก็เป็นครับ แค่vista น่ะ xp ปกติ

Comment

ของผมอาการเหมือนท่าน turionx2 ครับ แต่คงไม่เป็นไรมั้งครับ

Comment

แต่มันวิ่งตลอดเลยนะครับงงมาก ไม่รู้ว่าอะไรมันรันอยู่

ไม่ยอมหยุดเลยนะครับ เลยต้องกลับมาลง XP อีกล่ะ แซง ครับพี่น้อง

Comment

ปกติแล้วไฟฮาร์ดดิสก์ติดเนี่ยหมายถึงมีการใช้งานโปรแกรมคือซีพียูเรียกข้อมูลขึ้นมาไม่ใช่หรือครับ แสดงว่าโปรแกรมที่คุณใช้มันทำงานแบบrealtimeหรือเปล่าครับ หรือลองดูcpu processดูครับว่ามีโปรแกรมใดเรียกใช้งานบ้างน่ะครับ

Comment

ผมว่าเป็นที่ Windows Defender นะครับ

ประมาณว่ามันสแกนไวรัสอ่ะครับ

ผม Disable ทิ้งไปแล้ว

ฮาๆ

Comment

ถ้าจำไม่ผิด vista มันมีระบบ auto-defrag หรือยังไงเนี่ยล่ะครับ HDD มันถึงวิ่งบ่อยหน่อยนึง

แต่ใช้ไปเรื่อยๆ ก็เงียบไปเองล่ะครับ

Comment

Working...
              X