Announcement

Collapse
No announcement yet.

boot ฮาดดิส sataไม่ได้ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• boot ฮาดดิส sataไม่ได้ครับช่วยที

ช่วยตอบทีครับจะทำยังไง คือตอนแรกผมต่อIDE 2ตัว พอตัวนึงเสียเลยชื้อsataมาใส่ พอแบ่งพาดิชั่นแล้ว มันบูตไม่ได้เลยครับ ลงวินโดก็ไม่ได้ ถ้าต้องบูตผ่านideอย่างเดียว ช่วยทีครับเพราะผมจะถอดide ออกแล้ว ผมใช้เมนบอด p5vdc-x

รู้สึกจะเป็นตัวเก่านิด แนะนำลอง แฟลชไบออสดูก่อนครับ น่าจะดีเทคเจอ sata

Comment

ตอนเปิดเครื่องกด F8 รัว ๆ เลยครับ มันจะขึ้นหน้าจอให้เลือก HDD ที่จะบูต ก็ให้เลือก HDD SATA ครับ ดูว่ามันบูตได้รึเปล่า

Comment

Working...
      X