Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราสามารถเพิ่มขนาดของดอกลำโพง ชุดเสียง 2.1 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราสามารถเพิ่มขนาดของดอกลำโพง ชุดเสียง 2.1 ได้ไหมครับ

รบกวนอยากทราบว่าในชุดลำโพง 2.1 หรืออื่นๆ ที่เราซื้อมาทั้งหลายเนี้ยครับ

-มันจะมีวงจรขยายเสียงอยู่ข้างในใช่ไหมครับ (ส่วนมากอยู่ในตัวซับใช่ไหมครับ)

-ตัวลำโพง Sat เนี้ยเราไปเอา ชุดดอกลำโพงที่มันใหญ่กว่าขนาดเดิมได้ไหมครับ (จะมีผลเสียกับวงจรไหมครับ)

ขอบคุณมากครับ

ชี้แจงหน่อยคร๊าฟ

Comment

ตามหลัก ตู้ลำโพงเค้าก็ต้องออกแล้วมาแล้วสิครับ คุณจะไปเปลี่ยนมัน มันไม่เพี้ยนเหรอ

Comment

ได้มันก็ได้ดูตัวเลขต่างๆ ของดอกลำโพงใหม่ดีๆ แล้วกันค่รับ อย่าให้กินกระแสมาก (1 บรรทัด)

Comment

(1 บรรทัด)
          มันคืออะไร

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            มันคืออะไร
            สั้นๆๆ ได้ใจความ เนื้อล้วน ไม่มีน้ำ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
              ได้มันก็ได้ดูตัวเลขต่างๆ ของดอกลำโพงใหม่ดีๆ แล้วกันค่รับ อย่าให้กินกระแสมาก (1 บรรทัด)
              Originally posted by battlecruiser View Post
              มันคืออะไร
              เรียบร้อย กระทู้นี้ จขกท. ได้คำตอบยากส์แน่
              เด็กๆที่อ่านเจอกระทู้นี้ควรได้รับคำแนะนำ....

Comment

แฮะ แฮะ อยากจะลองดูครับ อันเก่าดอกมันเล็ก พอดีมีตู้ลำโพงที่ใหญ่กว่าขนาดเดิมแต่ไม่มากครับ

ยังไงก็ขอบคุณนะคร๊าฟ 1 บรรทัด ทำให้รู้อะไรเยอะเล้ย

Comment

Originally posted by รักจัง View Post
                  สั้นๆๆ ได้ใจความ เนื้อล้วน ไม่มีน้ำ
                  ถูกต้องนะครับ ไม่ใช่ประชดนะ แต่ถ้าชินแล้วอีกหน่อยคงไม่มีต่อท้าย จะพยามไม่ให้เกิน 2 บรรทัด
                  ถ้าสั้นเกิน คงมีเพื่อนๆ มาช่วยขยายความ แหละครับ (ต่อท้ายไว้จะได้เตือนตัวเอง) (2บรรทัด)

Comment

Originally posted by hideto13 View Post
                    เรียบร้อย กระทู้นี้ จขกท. ได้คำตอบยากส์แน่
                    เด็กๆที่อ่านเจอกระทู้นี้ควรได้รับคำแนะนำ....
                    แถวบ้านเรียกเด็กยังไม่รู้จักโต 55+
                    เนื้อกับน้ำแยกไม่ออก
                    อะไรที่รู้ก็ตอบเค้าไปแบบเนื้อๆซิ จะได้ไม่เมื่อย(จะได้ตอบได้หลายหัวข้อหน่อย)
                    เรื่องสรรพคุณปรุงแต่งเรื่องส่วนตัวไม่ต้อง
                    ง่ายจะตาย จะให้คำตอบกี่บรรทัดไม่มีใครว่าซะหน่อย
                    555555+

หรือสรุปแล้วมันปนกันจนแยกไม่ได้
                    ก็เลยต้อง 1 บรรทัด
                    เลยทำแบบเด็กๆ ซะงั้นไป 555+

ตอบเค้าไปซิพ่อคุณ

เดี๋ยวพี่กลัวน้อง Aero... เฉาตายเอา(พิมพ์น้อยเกิน)
                    ไม่ต้องกลัวผิดพลาดด้วย ถ้าว่างจากงานแล้วเจอน้องตอบตกหล่นหรือไม่ถูกใจเดี๋ยวพี่มาช่วยแย้งให้ถูกให้..
                    Last edited by พจน์; 14 May 2008, 21:24:37.

Comment

เปลี่ยนได้ครับ เช่นถอด sat ที่มีขนาด 2 นิ้วออก เอาดอก 15 นิ้วใส่แทน ยังไงก็มีเสียงออก แต่เสียงออกมายังไงนั้น ไม่รับประกัน

Comment

Originally posted by camera View Post
                        เปลี่ยนได้ครับ เช่นถอด sat ที่มีขนาด 2 นิ้วออก เอาดอก 15 นิ้วใส่แทน ยังไงก็มีเสียงออก แต่เสียงออกมายังไงนั้น ไม่รับประกัน
                        กำ ท่าทางมิได้นำพาจริงๆ หุหุหุหุ

จะเปลี่ยนลำโพงใหม่ ก็หาลำโพงขนาดเท่ากัน แต่คุณภาพดีกว่ามาลงแทน
                        หรือถ้าหน้าลำโพง sat มีเนื้อที่พอจะคว้านขยายก็ตามสะดวก

ลำโพงคุณภาพดีจะมีรายละเอียดในสเปคเยอะมาก ต้องเลือกหาเอาเอง
                        คาดว่าจะได้รายละเอียด หรือเร้นจ์เสียงกินได้กว้างขึ้น

เบื้องต้น ดูความต้านทาน กับกำลังวัตต์ เท่าเดิมเป็นดี แล้วค่อยมาดูที่วัสดุ
                        หรือจะสลับดูวัสดุ ชิ้นงานก่อน ก็ไม่มีปัญหา อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                          แถวบ้านเรียกเด็กยังไม่รู้จักโต 55+
                          เนื้อกับน้ำแยกไม่ออก
                          อะไรที่รู้ก็ตอบเค้าไปแบบเนื้อๆซิ จะได้ไม่เมื่อย(จะได้ตอบได้หลายหัวข้อหน่อย)
                          เรื่องสรรพคุณปรุงแต่งเรื่องส่วนตัวไม่ต้อง
                          ง่ายจะตาย จะให้คำตอบกี่บรรทัดไม่มีใครว่าซะหน่อย
                          555555+

หรือสรุปแล้วมันปนกันจนแยกไม่ได้
                          ก็เลยต้อง 1 บรรทัด
                          เลยทำแบบเด็กๆ ซะงั้นไป 555+

ตอบเค้าไปซิพ่อคุณ

เดี๋ยวพี่กลัวน้อง Aero... เฉาตายเอา(พิมพ์น้อยเกิน)
                          ไม่ต้องกลัวผิดพลาดด้วย ถ้าว่างจากงานแล้วเจอน้องตอบตกหล่นหรือไม่ถูกใจเดี๋ยวพี่มาช่วยแย้งให้ถูกให้..
                          เอ๋า พิมพ์น้อยกว่า พิมพ์มากก็บ่น เอาไงนิลุง ทำเป็นคุณลุงทำเงินหล่นในอ่างแล้วหงุดหงิด ไปด้ายย แต่...

หลังจากทดลอง 2 only แล้วผมว่าดีนะ ไม่ค่อยเมื่อย ได้เนื้อๆ ดี อย่างน้อยก็ให้ จขกท. ได้รู้ อิอิ (2 บรรทัด)
                          Last edited by Aeromancer; 15 May 2008, 01:44:04.

Comment

ความคิดเห็นส่วนตัวนะ ลุงอ๊อด ก็ มิได้นำพา 2 บรรทัดผมคงไม่ได้ไปหนักส่วนไหนใครนะครับ ^^

ก๋วยเตี๋ยวเรือ ถ้าขาดเนื้อ ก็ไม่อร่อย ขาดน้ำ ก็ขาด อรรถรส น้ำ+เนื้อ ไม่ได้เสียหาย ขึ้นอยู่กับวุฒิภาวะที่จะตีได้เนื้อ หรือ ตีได้น้ำ ด้วย(2 บรรทัด)
                            Last edited by Aeromancer; 15 May 2008, 01:52:41.

Comment

เอาเหมาะสม ที่ละน้อย พอดีคำจิ
                              หยินและหยาง ว่าท่าให้สวยงาม อิอิอิอิ

Comment

Working...
                              X