Announcement

Collapse
No announcement yet.

รอบกวนผู้รู้มาตอบที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอบกวนผู้รู้มาตอบที่ครับ

คือตอนนี้เครื่องผมใน Hard Disk ไม่สามารถลบ File ออกได้คือใน Hard Disk ของผมแบ่งไว้
    สอง Dir คือ C: และ D: ใน c: สามารถลบได้แต่ D: ลบไม่ได้
    พอกดลบมันก็ขึ้นว่า make sure the disk is not full or write-protected and that the file is not currently in use
    ปัจจุบันนี้ใช้ UnLock 1.8.7 เป็นตัวลบเอา
    ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ให้ที่ครับแก้มาหลายวัน

Originally posted by poloman114 View Post
    คือตอนนี้เครื่องผมใน Hard Disk ไม่สามารถลบ File ออกได้คือใน Hard Disk ของผมแบ่งไว้
    สอง Drive คือ C: และ D: ใน c: สามารถลบได้แต่ D: ลบไม่ได้
    พอกดลบมันก็ขึ้นว่า make sure the disk is not full or write-protected and that the file is not currently in use
    ปัจจุบันนี้ใช้ UnLock 1.8.7 เป็นตัวลบเอา
    ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ให้ที่ครับแก้มาหลายวัน
    ไฟล์ระบบรึปาว นะ
    หรือเข้าไปลบในหมวด Safe Mode ดู

Comment

ไม่ใช่ Fileระบบ ครับ Foder ธรรมดาก็ลบไมได้ ลบในหมวด Safe Mode ก็ลบไม่ได้

Comment

ไม่มีใครช่วยเลยหรือ

Comment

Format ใหม่เลยครับท่าน อย่าลืมเขียนข้อมูลสำคัญไว้แค่เนี่ยล่ะ

Comment

อาการเหมือนกัน HD ถูกล็อคไว้เลย

Comment

เฉลย เลยน่ะครับ ไวรัสแดกครับ ไฟล์ NTFS ถูฏบิตเบือนตำแหน่งแหน่งทำให้ไม่สามารถไปลบไฟล์ได้เพราะ HDD ไม่รู้ว่าจิงๆแล้วไฟล์อยู่ที่ Sector ไหน วิธีแก้ Coppy ข้อมูลมาไว้ที่อื่นก่อน (ห้าม CUT มิฉะนั้นข้อมูลอาจไม่ต้องหวัง ) แล้ว Format ใหม่ก็หายครับ แล้วอย่าลืม Update Anti Virus เด้อครับ ขอให้โชคดีครับ

Comment

มีวิธีแก้วิธีอื่นหรือเปล่าครับ

Comment

ตามข้างบนไปก่อนแล้วกันครับ

Comment

Working...
                  X