overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: มี เงิน 2500 พอจะซื้การ์ดจอได้ไหมคับ

OverclockZone Member

Default มี เงิน 2500 พอจะซื้การ์ดจอได้ไหมคับ

คือว่า อาการ คอมผมผิดปกติ เวลาเปิดเครื่องมีเสียงดังค้างแบบว่าเหมือนมี Hardware หลวม แต่พอกด ปิดเปิดใหม่ก็หาย บางทีก็เป็นยาวเลย น่าจะเกิดจากการ์ดจอด้วยมะคับ เพราะว่า เล่น

เกม Warcraft III แล้ว Fatal Error บ่อยมากๆลองแก้หลายวิธีก็ไม่หาย ตอนนี้ผมเลยสงสัยว่า น่าจะเป็นที่การ์ดจอ

แล้วงบ 2500 นี่พอจะซื้อการ์ดจอไหนได้บ้างคับ แบบเล่น Warcraft III สบายๆ

OverclockZone Member Xion's Avatar

Fatal Error วิธีแก้คือให้ลง War3 ใหม่ครับ อาจจะเป็นที่แรม หรือบางทีก็เกิดจาก ตัว Map ถูกล้างcodeมาไม่ดีด้วยครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

vga 8x หรือ pci-ex 16x คับ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบคับ แต่ว่า Fatal Error ไม่น่าจะเกี่ยวกับ

ram นะกับอาการของผม แต่ map น่าจะมีส่วน ><" วิธีแก้ควรทำยังไงดีคับ

Format ใหม่ก็แล้ว แล้วก็ ลง วอคราฟ ใหม่หลายรอบก็เหมือนเดิม

หรือว่าไป โหลด map มาใหม่

แต่อยากเห็นหน้าตา vga 8x กับ pci-ex 16x อะคับว่ามันเป็นยังไง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เอาชื่อเมนบอดไปหาดูใน google ได้เลยคับ

แล้วจะรู้ว่าบอดเราใส่การ์ดจอแบบไหน

ชื่อ เมนบอด ดูยังไงอะฮะ ><" คือไม่ค่อยรู้เรื่องคอมขอโทดด้วยคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

GF8600GT มือ2 เห็นขาย 2500฿ ละมั้ง แว๊บๆ

อยากได้พวก GF อยู่เหมือนกันแต่ งบ 2500 จะมี หรือเปล่าคับ

จากประสบการ
    รู้สึกว่าถ้า Fatal Error จะเป็นกับทุกคนที่เล่นเกมเดียวกับเราอยู่นะครับ
    แบบว่าเด้งกันทุกคนอิอิ

แต่ว่าผมเป็นคนเดียวเลย >< ผมว่า เช็คไปเช็คมา น่าจะเป็นที่ map รึเปล่าแบบว่า

โหลดมาไม่สมบูรณ์หรือขาดบางตัวเพราะว่าก่อน Fatal Error ก็ไม่มีอาการแลคหรืออะไรเลยอยู่ดีๆหลุดเฉย

แต่ว่าตอนนี้อยากรู้มีการ์ดจอ 2500 ><" ของ GF อันไหนบ้างอ่าคับ

OverclockZone Member Xion's Avatar

ลองเชคแรมดูซะก่อนเถอะครับ ปกติไม่หน้าจะมีสาเหตุมาจาก VGA ครับ

Moderator Gearhead's Avatar

เช็คให้ชัวร์ก่อนครับ ว่าไม่ได้มาจากเกมส์ ไม่งั้นเสียตังค์เปล่านะครับ

OverclockZone Member mingm357's Avatar

2500หรอคับอยากๆได้nviด้วยตัวนี้เลยคับ8600gt frosa 256mb ddr3 คับแอดไวท์จัดไปแรงสมราคาคับ

OverclockZone Member ผู้ชายดีดีคนหนึง's Avatar

อีก 2 ตัวที่ พูดกันมาก พอสมควรนะครับ ตอนนี้ (เพราะราคาลงวูบ) แต่ เป็น ค่าย ATI มะชอบ ไม่เป็นไรนะ บอกไว้เฉยๆ

1950PRO 512mb. ddr3 256bit ---2750 บาท HWH
    2600XT 256mb. ddr4 128bit --- 2530 บาท HWH

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

Quote Originally Posted by non79 View Post
    แต่ว่าผมเป็นคนเดียวเลย >< ผมว่า เช็คไปเช็คมา น่าจะเป็นที่ map รึเปล่าแบบว่า

โหลดมาไม่สมบูรณ์หรือขาดบางตัวเพราะว่าก่อน Fatal Error ก็ไม่มีอาการแลคหรืออะไรเลยอยู่ดีๆหลุดเฉย

แต่ว่าตอนนี้อยากรู้มีการ์ดจอ 2500 ><" ของ GF อันไหนบ้างอ่าคับ

Fatal Error ไม่น่าเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ครับ เป็นที่ตัวโปรแกรมเอง
    เวลา Fatal Error ก็อย่างที่ด้านบนบอกอ่ะครับ เป็นกันหมดทุกคน ผมก็เคยเจอ เด้งทุกคนเลย
    สรุปว่า โปรแกรมทำงานผิดพลาด

Bookmarks

Bookmarks