Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ท่านที่มีความรู้เรื่อง Amplifier ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Aeromancer View Post
    (1) ตอนนี้ กสช ยังไม่เกิด กทช ทำแทน กสช ไม่ได้ คงอีกนานกว่าจะพัฒนาระบบ Radio ต่างๆ
    เดี๋ยวนี้ท่านตอบกระทู้ได้กระชับมาก กำหนดบรรทัดไว้ตายตัว นับถือๆ (แซวนะครับ)

Comment

(1) ขอบคุณครับ พยามปรับปรุงตัวอยู่ นึกซะว่าเขียน โปรแกรมอยู่ อิอิ

Comment

Originally posted by nooi View Post
        AVR ก็คล้ายๆ Int Amp นั่นแหล่ะแต่จะเพิ่มวงจรถอดรหัส AC-3, dts, DD True HD, dts HD ฯลฯ ลงไป และเพิ่มจำนวนภาคขยายจาก 2CH ให้เป็น Amp surround 5CH, 6CH, 7CH เสริมด้วยชิป DSP มีภาคสวิชชิ่งของอุปกรณ์ด้านภาพ, บางรุ่นมีวงจร up scale ออก HDMI ให้ด้วย, บางรุ่นเน้นดูหนังก็มีชิป THX Select2, THX Ultra2 ให้เลือกแล้วแต่ความพึงพอใจของผู้ซื้อครับ
        เริ่มมีหลายตัวเลือกให้สับสนแล้วนะเนี่ย

และคุณภาพของเสียง จะแตกต่างกับ Amplifier มั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีครับผม
        Last edited by sniiiper; 16 May 2008, 19:16:50.

Comment

ต่างคน ต่างความคิด = ต่างยี่ห้อ ต่างอารมณ์
          มากคน ก็มากความ = หลาย Channel ก็มากเรื่อง
          คนบ้านเดียวกันเอง ก็ยังมีเรื่องทะเลาะกันบ้าง = ยี่ห้อเดียวกัน ก็มีบ้างที่เสียงแตกต่าง
          ..........................................

AMP 2 Channel ที่เอาไว้ฟังเพลง
          AMP หลาย Channel (AVR) ที่เอาไว้ดูหนัง
          AMP หลาย Channel (AVR) ที่เอาไว้ดูหนัง และสามารถฟังเพลงได้ดี ราคาจะสูงกว่า

เงื่อนไขของการใข้งานแตกต่างกัน...นั่นเอง อิอิอิอิ

Comment

AVR รุ่นใหม่ๆ รองรับการต่อ iPod,รุ่นสูงๆรองรับ PlayForsure ในการเล่นไฟล์ WMA จากไมโครซอร์ฟ, มีไมโครโฟนสำหรับ Set up เครื่อง เทคโนโลยีบรรจุไว้มากกว่า Int Amp มากมาย

ทั้งนี้เพื่อหลอกเอาตังค์เราออกจากกระเป๋าตอนซื้อ อิอิ...

Comment

Originally posted by nooi View Post
              AVR รุ่นใหม่ๆ รองรับการต่อ iPod,รุ่นสูงๆรองรับ PlayForsure ในการเล่นไฟล์ WMA จากไมโครซอร์ฟ, มีไมโครโฟนสำหรับ Set up เครื่อง เทคโนโลยีบรรจุไว้มากกว่า Int Amp มากมาย

ทั้งนี้เพื่อหลอกเอาตังค์เราออกจากกระเป๋าตอนซื้อ อิอิ...
              (1) PlayForsure ชื่อคล้าย Brand ถุงยางจัง

Comment

สอบถามเพิ่มเติมครับ เกี่ยวกับเรื่อง Pre-Ampหลอด นี่คุณภาพเสียงจะได้ดีกว่า Amp ที่ไม่มีหลอดหรอครับ

พอดีเปิดเวบ Audio ต่างๆและไปเจอ Pre-Ampหลอด ยี่ห้อคนไทยทำ Magnet รุ่น Pv-10A ราคา หมื่นต้นๆ

และ Int.-Amp รุ่น SA-01 ก็ราคาหมื่นต้นๆเช่นกัน มีท่านใดเคยลองเสียงมาแล้วบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

พอดีกะซื้อ Amp ชุดใหม่ งบ ไม่เกิน 15000 ได้ทั้งมือ1 และมือ2 นะครับ

Comment

Working...
                X