Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างPc กับNotebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างPc กับNotebook

ตอนนี้ ผมมีPc รุ่น เก่าๆๆๆๆๆๆ สัก6-7 ปี ขึ้น
    ไม่มี Notebook

กำลัง คิด อยู่ ว่า ผม จะ ถอย Pc หรือ Notebook ดี
    pc ตัว เก่า ก็ คง ใกล้ ดับแล้ว เอา ไว้พิ มงาน จะพัง แล้ว

ตอนนี้ ผม คง ได้เกม สัก 30-40 % ทำ งาน สัก 60-70%
    แต่ เกม ผม ก็ อยาก เล่น หนักๆๆ นะ

แต่ ถ้า มี NB คงสะดวก ขึ้น

อืม....

อยาก ให้ ช่วย เสนอ แนะ หน่อย ครับ

ถอย อะไร ดี มี เพื่อน บาง คน ก็ บอก PC เลย เพราะ เกม ที่ ผม อยาก เล่น มีแต่หนักๆๆ

อย่างไง ก็ ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ

มา บ่น ซะ ยาว ^^

เล่นหนักแบบมาก ๆ แล้วไม่ยกไปไหน pc เป็นคำตอบสุดท้าย

Comment

หนักๆ นี่ถ้าไม่บ้าระห่ำปรับ 1200 หรือ AA 4x 8600M GT 9500M GS ของ notebook เอาอยู่หมดครับ

แต่ถ้าอยากเนียน ไม่พกพาทาถู PC เถอะครับ

Comment

ต้องขึ้นกับงานกับกิเลสเล็กน้อยครับ เปอร์เซ็นต์ทำงานของท่านมากกว่า ถ้ามีกิเลสนิดๆก็น่าลองมองโน๊ตบุ๊คครับ เพราะสะดวก เคลื่อนที่ออกต่างจังหวัดได้ ในกรณีที่ต้องไปจริงๆ

Comment

ขึ้นอยู่กับความต้องการครับ ถ้าออกข้างนอกบ่อยๆก็Nb ถ้าอยู่กับที่ก็Pc

แต่ถ้าสเป็คพอๆกัน Nbก็แพงกว่าPc พอตัวเลยครับ

Comment

หนักๆพีซีคุ้มกว่าครับ

Comment

PC คำตอบเดียว

Comment

ใช้ 2 อย่างเลย (ขาย PC ชุดแรง แล้วมาใช้ชุด PC โหลด bit + Notebook กากๆ เครื่องหนึง อะ 555+)

Comment

PC Notebook 30000 เท่ากันถ้าเอาไปซื้ออะไรจะคุ้มกว่า อิอิ

Comment

เป็นผมซื้อทั้ง2

Comment

ขอบคุณ มาก สำหรับ ทุก ความเห็น ครับ

เดียว รอดูอีก สัก 1เดือน ครับไม่ รีบ *0*

Comment

รอดูต่อไปครับ อาจมีการ์ดรุ่นใหม่ๆออกมา ทำให้มีตัวเลือกเยอะขึ้น

Comment

เป็นผมเลือกโน๊ตบุคครับ เพราะผมไม่ค่อยจะมีเวลามาเล่นเกมซักเท่าไหร่ โน๊ตบุคสะดวกในการใช้นอกสถานที่
                          แต่พีซี จะดีกว่าตรงที่ว่า สเป็คจะแรงกว่า ในราคาที่เท่ากันกับโน๊ตบุค ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

Comment

ถ้าเล่นเกม หนักๆ ต้อง PC ครับ ราคาถูกกว่า โนต๊บุค และ ก็PC แรงกว่า โนต๊บุค

Comment

Working...
                            X