Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ม้นบูทยังไงก็ไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ม้นบูทยังไงก็ไม่ขึ้นครับ

ผมประกอบคอมมาใช้ใน office ครับ มันบูตเครื่องไม่ขึ้นครับ เลยเอา hdd ไปลงวินกับเครื่องอื่นลงได้ครับ แล้วพอเอามาใส่กับเมนบอร์ดที่ซื้อมาใช้ไม่ได้ครับ พอจะเข้าวินมันขึ้นเป็นจอฟ้าครับ เขียนทำนองมี ไวรัส ให้เช็คที่ hard drive งงครับ ผมลองเอาเอาhdd ตัวอื่นที่ใช้อยู่ก็ไม่ขึ้นครับ เป็นทำนองเดียวกันเลย ลองhdd มาหลายตัวแล้วครับก็ไม่ได้ สาเหตุน่าจะมาจากอะไรครับ ประกอบมาหลายชุดแล้วครับ พึ้งเคยเจอเป็นครั้งแรกครับ ไม่ทราบว่ามันจะเกียวกับ เมนบอร์ดหรือเปล่าครับ อ๋อลืมบอก เมนบอร์ด ยี้ห้อ ECS ครับ เห็นถูกดีก็เลยลองดูครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

11
    Last edited by jocknaja; 13 Sep 2009, 23:14:25.

Comment

Working...
    X