Announcement

Collapse
No announcement yet.

Test Memory ตลอดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Test Memory ตลอดเลย

คือว่าผมใช้บอร์ดของ ECS AMD690GM-M2 มันมีปัญหาคือ พักหลังนี้มัน Test Memory ตลอดเลยเวลาบูตเครื่องขึ้นมาใหม่ทุกครั้ง บางครั้งเล่นๆไป กระตุกบ้างค้างบ้าง มีเสียง ปี้บ~..ยาวๆ ผมจำได้ว่าเวลาเราบูตเครื่องแล้ว เช่น ผมใช้แรม 1G Memory มันจะบอกเลยว่า 1024 เวลาบูต มันจะเทสแต่ครั้งแรกที่เราใส่แรมเท่านั้น แต่นี่มันเทสทุกครั้งเลยครับ แถมคอมมีอาการวนๆแปลกๆ ผมลองเอาแรมมาใช้กับอีกเครื่องแล้วนะครับ ไม่มีปัญหา ใครเคยเป็นแบบผมมั่งครับ ช่วยผมที

มีให้ปิดในใบออสคับ

Comment

แล้วอาการผิดปกติที่ผมว่าละคับ มันมาจากอะไรล่ะ

Comment

ลองปิดดูก่อนว่าหายร้องไหม

Comment

ลองทำความสะอาดแรมแล้ว ไปปิดฟังค์ชั่นเทสแรมในไบออสดูครับ

Comment

ละอีกอย่างครับ มันจะให้เราไปโหลดcmos เป็นแบบปกติทุกครั้งที่เป็นเครื่อง ทั้งๆที่ผมไม่เคยไปปรับแต่งอะไรเลย

Comment

Working...
            X