Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้งบ 7000 อัพอะไรดีครับ ขอความเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้งบ 7000 อัพอะไรดีครับ ขอความเห็นหน่อยครับ

ปีหน้าวางแผนไว้ว่าจะอัพคอมซะหน่อยอ่ะครับ
    หลักๆเลยคือเอาไว้เล่นเกม ช้วยแนะนำหน่อยครับ
    ว่าจะเปลี่ยนอะไร เพิ่มอะไรดี

CPU : AMD A8-3870K
    M/B : ASUS F1A75M-PRO
    Ram : 8GB (4GBx2)
    PSU : Raidmax 450W

ว่าจะหาการ์ดจอมาเพิ่ม แต่คิดว่าคงต้องเปลี่ยน PSU ด้วย เลยอาจจะเกินงบ
    อีกใจนึงก็อยากเปลี่ยน CPU ไปใช้ FX แทนอ่ะครับ คิดไม่ตก แนะนำหน่อยฮะ

- -*

เก็บตังอีกนิด

Comment

ประมาณเท่าไหร่ถึงจะดีครับ

Comment

ขายชุดเก่า + เงินเดิม

น่าจะได้ FX6100 + 650 อยู่น่ะครับ ลองๆจัดดู

Comment

ขอถามเพิ่มเติมนะครับ ถ้าเกิดผมจะซื้อการ์ดจอมาใส่เพิ่ม อาจจะเป็น GTX660 หรือ GTX650TI

ต้องเปลี่ยน PSU เป็นกี่ w ครับ

Comment

Originally posted by SoShi9z View Post
            ขอถามเพิ่มเติมนะครับ ถ้าเกิดผมจะซื้อการ์ดจอมาใส่เพิ่ม อาจจะเป็น GTX660 หรือ GTX650TI

ต้องเปลี่ยน PSU เป็นกี่ w ครับ
            ตัวนี้เลยครับ PS (FULL) 600W. RAIDMAX RX (Box/Cable) ประมาณ 1,700 บาท แต่ตอนนี้ Advice ของหมด *16/12/55 12:43

Comment

Raidmax500w 80+ bronze = 1500 บาท ครับผม
              ไม่ใช่ตัว 530w นะครับ ระวังโดนบางร้านหลอกนะครับผม

============

Comment

660 ใช้ 600w 650 ไม่ Ti ใช้ 450w ก็เอาอยู่ แต่ถ้า Ti 500w คระบ

Comment

ส่วนสเปคท่านผมว่าขาย CPU+MB จัด 6100+650 ดีกว่าครับ อัพการ์ดจอไม่คุ้ม

Comment

CPU + MB ผมกะว่าทนใช้ไปก่อนอีกซักปี ค่อยเปลี่ยนอ่ะครับ
                    ตอนนี้อยากได้การ์ดจอมากกว่า

ที่ว่าไม่คุ้มนี่คือ ใส่ไปก็ใช้ได้ไม่เต็มที่เหรอครับ หรือยังไง = =a

Comment

ผมก็ไม่เเน่ใจว่าจะคอขวดมากไหมถึงหัวมันจะไม่เเรงเเต่มันก็มี 4 หัวน่าจะไปไหวในระดับหนึ่ง เปลี่ยนเเค่ vga+psu ก่อนก็ได้
                      GTX650Ti 'Innovision' 4,600 + RaidMax RX-600AF 600W 1,700 (650ti กำลังพอดี เหลืองบอีกนิดเก็บไว้ซื้อ cpu+mb)
                      GTX660 'Innovision' 7,300 + RaidMax RX-600AF 600W 1,700 (660มันเกินงบ)

Comment

Working...
                      X