Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดมาแล้วคับ เกินงบไปนิดหน่อย ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดมาแล้วคับ เกินงบไปนิดหน่อย ^^

cpu AMD FX-6100 3.3 GHz. 3930-.
    MB GIGABYTE 990FXA-UD5-R1.0 5670-.
    RAM 8 GB PC DDR-III/1600 HYPER-X 1390-.
    POWER SUPPLY 650 WATT OCZ ZT SERIES 3170-.
    VGA XFX PCI-E ATI 7750 3370-.
    CASE SILVER STONE READLINE 1400-.
    CPU COOLERMASTER HYPER TX3 650-.-

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยจัดสเป็คให้ด้วยนะคับปรับเปลี่ยนบางอย่างให้เข้าสไตล์ด้วยเลยไม่ได้เอามาทั้งหมด ^^

แจ่มครับ

แต่ผมว่าบอดสูงไป PSU สูงไป

เปนผมลด บอด PSU จัการ์ดจอ 650 Ti หรือ 660 แรงกว่านี้เยอะ

Comment

Psu ตัวนี้ถอดสายได้ป่าวค่ะ

Comment

M/B, PSU แพงไปมากกับงบนี้เสียดายเอาตังไปลง 660 ได้สบายๆ

Comment

มารอดูรูป 555

Comment

จัดแบบไหนมาเนี้ย บอด ตั้ง 5600 psu ตั้ง 3000 กว่า การด์แค่ 3000 กว่าๆ ลดบอดลด psu แล้วมาอัดการด์จอ จะดีเอามากๆครับท่าน..ปล กลับไปเปลี่ยนทันไหมเนี้ย

Comment

แจ่มแล้วล่ะครับ

ลดบอร์ด กับ Supply จะดีมาก

แต่ซื้อไปแล้วก็ไม่เป็นไรหรอก

Comment

ตั้งใจจะไปถอย a10 คับ แต่พนักงานทางร้านแนะนำมาแบบนี้ จิงๆอยากได้การ์ดจอดีกว่านี้แต่ว่างบหมด ทีแรกกะจะจัดที่ 15000-18000 แต่นี่เกินไป2หมื่นกว่า T T
                PSU ถอดสายได้คับ ตอนนี้รู้สึกเลยว่า case เล็กไปหน่อยละ

Comment

ไปเชื่อพนักงาน งบบายปลายเยอะเลย

ถ้าเล่น A10 คงใช้งบแค่ 10000 ครับ

Comment

อย่าไปเชื่อพนักงานมากคับ พวกพนักงานเค้าก็จะแนะนำ ของที่ขายไม่ค่อยได้ ซึ่งเอาของออกนั้นเอง เอาตามที่ใจเราดีกว่่าคับ แต่ซื้อมาแล้วก็ไม่เปนไร ใ้ช้ไปยาวๆๆเลย MBกับ PSU ค่อยเกบเงินไปลง VGA ก็เทพแล้ว

Comment

ไฟนี้สำคัญที่สุดครับ อย่าไปเสียดายมัน ผมจัดโรงไฟฟ้ามาเลย ไฟไม่พอให้มันรู้ไป

Comment

^
                        ^

Comment

Originally posted by NuBoW View Post
                          ไฟนี้สำคัญที่สุดครับ อย่าไปเสียดายมัน ผมจัดโรงไฟฟ้ามาเลย ไฟไม่พอให้มันรู้ไป

ด้วยคนอิๆ เป็นผมแต่ละเดือนคงค่าไฟหนอ ค่าไฟหนอครับ

Comment

Working...
                          X