overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member zolosunji's Avatar

Default สังกะสี MOD

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว .... ช่างมันเถอะเข้าเรื่องดีกว่า (_ _ ")

เกิดโครงการจะซื้อเคสใหม่ คือ cooler master haf xb เห็นมีคนเอามาพรี-ออ-เด้อ ก็รอราคา แต่พอได้เห็นราคาแล้ว

พระสงฆ์ !! สามพันกว่าบาท เฮือก ถ้าซื้อมานี่กินแกลบแน่เลย

เลยมีโครงการใหม่จะลงน้ำ(แบบประหยัดสุด ๆ)

หมกตัวอยู่ในห้อง Cooling อยู่นาน ปาดกันไปปาดกันมา ก็สนุกดีเหมือนกัน จนได้ของ(คิดว่าครบ แล้ว --)

ลืมไปว่าต้องมีถังพัก ตังก็ไม่มีอีกหึ่ยยย (พอดีเป็นลูกช่างสแตนเลส)เลยจัดการเอากล่องสแตนเลสมาเชื่อมใส่น๊อต ปิดหัวท้าย

แล้วก็เจาะรูเป็นเส้นตรงใส่กระจกด้านในเอาไว้มองระดับน้ำ ให้มันกลายเป็นถังพักซะ ฮ่าา ๆ สิ้นเรื่อง

กลับมาที่เคส ตังไม่มีเลยจัดการหาสังกะสี ก็ไปเคาะสังกะสี (เคสเก่า) จากคนข้างบ้านมา กะจะเอามาทำเป็นเคสนอน กว่าจะทำเสร็จก็งมไปงมมานานเหมือนกัน

ทำไปทำมามันก็เป็นอย่างในรูป

อุปกรณ์ (เก่า ๆ แต่ก็ ถูๆ ไถๆ ไปได้อยุ่ )

อันนี้ ตอบตัด ๆ เจียร์ ๆ มาประกอบกัน ข้างหน้าไม่ประกบกันซะงั้น - -

อันนี้ตอน ทดสอบน้ำซึม

สุดท้ายก็ออกมาหน้าตาแบบนี้

ถึงจะไม่สวยเท่าไหร่แต่ก็ทำเองเหนื่อยหน่อย แต่ก็สนุกดี : )

เมื่อก่อนผมไม่เข้าใจว่าทำไมคนเล่นระบบน้ำถึงปวดเอว พอมาทำเองปวดจริง ๆ ครับขนาดยังไม่แก่เท่าไหร่ (,,-___-)

และนิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า จะเล่นน้ำจะงกค่าสาย งกซื้อสายมาเมตรเดียว ก็ทรมานกันไป

สุดท้ายผมคงต้องไปแจ่ง ตำรวจไหมว่า OCZ เป็นเว็บไซต์มอมเมา เยาวชน เข้ามาทีไรมีเสียตังทุกอีก ฮ่าา ๆ(ล้อเล่นนะครับ)

ขอบคุณ ที่ดูและอ่านจนจบครับ มีอะไรเพิ่มเติมบอกได้เลยนะครับ จะนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้น ขอบคุณ OverclockZone ขอบคุณ พี่ ๆ ชาว OverclockZone ด้วยครับ ^^"

OverclockZone Member chaonoy's Avatar

สวยครับ ท่านทำได้สวยมากๆ ดูแล้วเหมือนเครื่องยนต์เลยครับ เท่ดี ชอบๆๆๆ ทำออกมาเยอะๆนะครับเอาใจช่วย ไม่ต้องปรับปรุงอะไรเลยครับ ผมก็ว่ามันแจ่มสุดๆแล้วนะครับ

OverclockZone Member jakrapan33's Avatar
    0838021240 ร่มเกล้า สุวรรณภูมิ สมิหลา

Quote Originally Posted by zolosunji View Post
    กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว .... ช่างมันเถอะเข้าเรื่องดีกว่า (_ _ ")

เกิดโครงการจะซื้อเคสใหม่ คือ cooler master haf xb เห็นมีคนเอามาพรี-ออ-เด้อ ก็รอราคา แต่พอได้เห็นราคาแล้ว

พระสงฆ์ !! สามพันกว่าบาท เฮือก ถ้าซื้อมานี่กินแกลบแน่เลย

เลยมีโครงการใหม่จะลงน้ำ(แบบประหยัดสุด ๆ)

หมกตัวอยู่ในห้อง Cooling อยู่นาน ปาดกันไปปาดกันมา ก็สนุกดีเหมือนกัน จนได้ของ(คิดว่าครบ แล้ว --)

ลืมไปว่าต้องมีถังพัก ตังก็ไม่มีอีกหึ่ยยย (พอดีเป็นลูกช่างสแตนเลส)เลยจัดการเอากล่องสแตนเลสมาเชื่อมใส่น๊อต ปิดหัวท้าย

แล้วก็เจาะรูเป็นเส้นตรงใส่กระจกด้านในเอาไว้มองระดับน้ำ ให้มันกลายเป็นถังพักซะ ฮ่าา ๆ สิ้นเรื่อง

กลับมาที่เคส ตังไม่มีเลยจัดการหาสังกะสี ก็ไปเคาะสังกะสี (เคสเก่า) จากคนข้างบ้านมา กะจะเอามาทำเป็นเคสนอน กว่าจะทำเสร็จก็งมไปงมมานานเหมือน

ถึงจะไม่สวยเท่าไหร่แต่ก็ทำเองเหนื่อยหน่อย แต่ก็สนุกดี : )

เมื่อก่อนผมไม่เข้าใจว่าทำไมคนเล่นระบบน้ำถึงปวดเอว พอมาทำเองปวดจริง ๆ ครับขนาดยังไม่แก่เท่าไหร่ (,,-___-)

และนิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า จะเล่นน้ำจะงกค่าสาย งกซื้อสายมาเมตรเดียว ก็ทรมานกันไป

สุดท้ายผมคงต้องไปแจ่ง ตำรวจไหมว่า OCZ เป็นเว็บไซต์มอมเมา เยาวชน เข้ามาทีไรมีเสียตังทุกอีก ฮ่าา ๆ(ล้อเล่นนะครับ)

ขอบคุณ ที่ดูและอ่านจนจบครับ มีอะไรเพิ่มเติมบอกได้เลยนะครับ จะนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้น ขอบคุณ OverclockZone ขอบคุณ พี่ ๆ ชาว OverclockZone ด้วยครับ ^^"
    จากประสบการณ์ ในการซื้อขายแบบเจอหน้าเจอตากันนี่ 89 % เลยคำว่าเยาวชนมานานแล้วทั้งนั้น อิอิ ( เยาวชนน้อยมากคับเวปเรา มีบ้าง )
    Last edited by jakrapan33; 17 Dec 2012 at 16:45:49.

OverclockZone Member zolosunji's Avatar

Quote Originally Posted by chaonoy View Post
    สวยครับ ท่านทำได้สวยมากๆ ดูแล้วเหมือนเครื่องยนต์เลยครับ เท่ดี ชอบๆๆๆ ทำออกมาเยอะๆนะครับเอาใจช่วย ไม่ต้องปรับปรุงอะไรเลยครับ ผมก็ว่ามันแจ่มสุดๆแล้วนะครับ
    เห็นเคสไม้แล้ว ผมเคยพยายามจะทำนะครับ แต่ไม่รุ้จะไปมุมไหน (เคส รถผมยังติดตามอยู่นะ )

Quote Originally Posted by jakrapan33 View Post
    จากประสบการณ์ ในการซื้อขายแบบเจอหน้าเจอตากันนี่ 89 % เลยคำว่าเยาวชนมานานแล้วทั้งนั้น อิอิ ( เยาวชนน้อยมากคับเวปเรา มีบ้าง )
    แสดงว่า ไม่ได้มอมเมาแค่เยาวชนแล้ว มั้งครับ มอมเมาผู้สูงอายุ (ไปกันใหญ่ [-__- ''])

OverclockZone Member

จะ QUOTE ข้อความก็ลบรูปออกบ้างก็ได้ครับ จะได้ไม่รกบอร์ด

โปรเจคสวยดีครับ การ์ดสวยจริงๆ

OverclockZone Member jakrapan33's Avatar
    0838021240 ร่มเกล้า สุวรรณภูมิ สมิหลา

Quote Originally Posted by ฟราย์เดย์ View Post
    จะ QUOTE ข้อความก็ลบรูปออกบ้างก็ได้ครับ จะได้ไม่รกบอร์ด

โปรเจคสวยดีครับ การ์ดสวยจริงๆ
    ผมเห็นด้วย อิอิ

OverclockZone Member qwerty2536's Avatar

หล่อเลยอ่ะครับแต่ผมมองไม่ชัดเท่าไหร่อ่ะครับ - -"

อยากเห็นความหล่อแบบเต็มๆเพื่อเป็นแนวทางหน่อยหน่ะครับ

Quote Originally Posted by qwerty2536 View Post
    หล่อเลยอ่ะครับแต่ผมมองไม่ชัดเท่าไหร่อ่ะครับ - -"

อยากเห็นความหล่อแบบเต็มๆเพื่อเป็นแนวทางหน่อยหน่ะครับ
    เดี๋ยวหากล้องมาถ่ายใหม่ ให้ครับไม่มีปัญหา รูปที่เห็นใช้กล้องโน๊ตบุคถ่ายครับ (ยกถ่ายเลย ฮ่าาา ๆ)

OverclockZone Member

สวยแสบดาก

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

หากล้องชัดๆมาถ่ายด่วนๆเลยครับ
    ชอบครับ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

OverclockZone Member sakdabk24's Avatar
    580 ม3 ต เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 1

เจอตัว คนปาดของในห้อง Cooling แล้ว หึหึ ปวดหลังจริงๆนะท่าน แต่มันสวยดีเวลาที่มอง Flow ไหล

Bookmarks

Bookmarks