overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8
    OverclockZone Member

Default ++ ถามเรื่องหูฟังหน่อยคะ

จะซื้อมาอัพในร้านหน่อยนะคะ
    เห็นเค้าว่า Oker 2688 นี่ คุ้มค่าในราคาที่ย่อมเยาอะคะ ก็เลยว่าจะไปซื้อแต่ปัญหาคือแถวบ้านมีแต่ร้าน Advice ซึ่งไม่มีขาย

ก็เลยต้องหาตัวอื่นแทนในเว็บ Advice ก็เลยไปเจ๊อะ
    HeadSet+Mic 'GTECH' (2688) Black / >>คลิก<<

รูปร่างเหมือนกันเลย ต่างกันที่ไมค์ที่จะเป็นแบบสาย แต่จากประสบการณ์การเปิดร้านมา ใช้ไมค์แบบสายจะเวิร์คกว่าเนาะ ?
    ด้านรูปร่างก็ไม่มีปัญหาชอบด้วยซ้ำอะคะ แต่ว่าด้านคุณภาพนี่ไปเซิทหาดูแทบไม่มีใครพูดถึงเลย ก็เลยอยากให้แนะนำหน่อยคะ
    ขอบคุณคะ

OverclockZone Member mewzira's Avatar
    Pakchong, Nakorn Ratchasima

http://thesystem.co.th/products/prev...?code=A0046163

220 บาท ราคาหน้าร้าน

โดยส่วนตัวซื้อรุ่นนี้ใช้ เพราะเห็นร้านเกมใช้กันเยอะ สายยางขนาดใหญ้ดูทนทาน

เสียงดัง เบสแหลมพอได้ สมราคาถ้าไม่เอาไปเทียบเทพ ไมค์แบบก้านแข็ง ทำดูดี พับเก็บก็ไม่เกะกะ แบบก้านอ่อน

ดีกว่าอยู่ตรงสายเพราะไกล้ปาก ไม่ต้องเอามือมาค่อยยกเวลาพูด

ตัวมันเป็นพลาสติดใหญ่หนาดูทนทานต่อการใช้งานและการตกหล่น

คลอบหูเป็นผ้า ไม่ใช่หนังเทียบเคลือบแบบบางๆ ในหลายรุ่นที่ใช้ไม่กี่เดือนก็แตกลอก ขาดหมด

และที่สำคัญ Advice มีขายด้วย ซึ่งผมว่าคุณภาพเสียงไม่ได้ต่างจาก ตัวที่ จขกทว่ามาซักเท่าไหร่

หรือหูผมอาจจะไม่เทพ ก็เป็นได้นะ

ปล. ไม่ได้โฆษณาให้ใคร แค่ดูแล้วได้เสปกตาก จขกท. ว่ามา และตัวเองก็ซื้อใช้เอง 2 ตัว รวมถึง ซื้อมาขายด้วย เป็นสิบๆตัว ยังไม่มีเคลมกลับมาซักตัว

OverclockZone Member lacoszad's Avatar

ใช้อยู่ครับ ดังดี สมราคาครับ

OverclockZone Member xsefiroth's Avatar

รุ่นในลิ้งค์ ถือว่าโอเคครับ คุณภาพคุุ้มราคา

Quote Originally Posted by mewzira View Post
    http://thesystem.co.th/products/prev...?code=A0046163

220 บาท ราคาหน้าร้าน

โดยส่วนตัวซื้อรุ่นนี้ใช้ เพราะเห็นร้านเกมใช้กันเยอะ สายยางขนาดใหญ้ดูทนทาน

เสียงดัง เบสแหลมพอได้ สมราคาถ้าไม่เอาไปเทียบเทพ ไมค์แบบก้านแข็ง ทำดูดี พับเก็บก็ไม่เกะกะ แบบก้านอ่อน

ดีกว่าอยู่ตรงสายเพราะไกล้ปาก ไม่ต้องเอามือมาค่อยยกเวลาพูด

ตัวมันเป็นพลาสติดใหญ่หนาดูทนทานต่อการใช้งานและการตกหล่น

คลอบหูเป็นผ้า ไม่ใช่หนังเทียบเคลือบแบบบางๆ ในหลายรุ่นที่ใช้ไม่กี่เดือนก็แตกลอก ขาดหมด

และที่สำคัญ Advice มีขายด้วย ซึ่งผมว่าคุณภาพเสียงไม่ได้ต่างจาก ตัวที่ จขกทว่ามาซักเท่าไหร่

หรือหูผมอาจจะไม่เทพ ก็เป็นได้นะ

ปล. ไม่ได้โฆษณาให้ใคร แค่ดูแล้วได้เสปกตาก จขกท. ว่ามา และตัวเองก็ซื้อใช้เอง 2 ตัว รวมถึง ซื้อมาขายด้วย เป็นสิบๆตัว ยังไม่มีเคลมกลับมาซักตัว
    อันที่หนูว่ามามันแค่ 150บาท เองคะ ไม่ได้เลิศเรออะไรนักหนาหรอกคะ -*- อันนี้ 220 ก็น่าจะดีกว่าอยู่แล้วอะเนาะ
    แต่ว่าพอดีไปเซิทหาดูว่าร้านเน็ตเค้าใช้อะไรกัน ก็เห็นบอกว่ารุ่นนั้น ก็เลยมาลองถามดูนะคะ แหะๆ

เจออันนี้มาครับเอามาฝากเผื้อไว้ตัดสินใจ ขออนุญาติแปะลิ้งนะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...r-Bass-SM-6008

OverclockZone Member pizza2515's Avatar

เคยใช้ครับ เสียงกลาง แหลม ออกดี แนว ๆ ลำโพงยี่ห้อ Saag เบสน้อยครับ แต่ถ้าเทียบกับราคา และเน้นเอาไว้ chat ก็แหล่มครับ ไม่เหมาะเอามาฟังเพลงครับ ในความคิดส่วนตัว

ร้าน จขกท ส่วนมากเป็นเด็กหรือผู้ใหญ่
    ไมค์แบบก้านใช้ได้ไม่นานหักง่ายมากถ้าร้าน ADVICE
    ลองดูตัวนี้ครับ SENIC ST-808 ตัวละ110บาท
    หนีบหูหน่อยแต่คุ้ม-ทนมากใข้จนลืม
    ถ้าของไม่มีให้เขาสั่งให้

Bookmarks

Bookmarks