Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับ อยากได้การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับ อยากได้การ์ดจอ

สเปคคร่าวๆเท่าที่พอรู้ครับ

CPU AMD athlon(tm)IIX2 3.2GHz
    memory 2048MB ram
    NVIDIA geforce 6150se nforce 430

มันเป็นคอมเซตอะครับซื้อมาเป็นชุดเลยจากโลตัส ยี่ห้อ compaq รู้ไรไม่มากครับเพราะพี่สาวฝากถามมาอีกที เขาอยากเล่นเกมประมาณแบตเติ้ลฟิลด์ ภาค 3-4 ไรประมาณนี้ครับ การ์ดจอรุ่นไหนถึงจะพอครับที่เหมะกับสเปคคอมสเปคนี้ เท่าที่พอรู้มา การ์ดจอที่มีเป็นออนบอร์ดใช่ไหม เพราะมันแบ่งแรมไปใช้ด้วย ยังไงแนะนำทีครับ อยากเพิ่มการ์ดจอ แนะนำรุ่นคุ้มค่าที่สุดครับ

งบเท่าไรเอ่ย

ถ้าอยากจะเล่นพวกBF3 แต่คงปรับได้ไม่สุดนะครับคงจะได้แค่Medium หรือLow
    แนะนำ7750 ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำแระรำ ช่วยบอกชัดๆได้ไหมครับ ชื่อเต็มๆของการ์ดจอ ราคาเท่าไหร่ จะได้ไปซื้อถูกครับ

Comment

MSI 7750 # GALAXY 7750 # GIG GABYTE 7750 # อื่นๆมากๆมาย

Comment

ถ้าจะกรุณาช่วยบอกงบของคุณให้คนตาดำๆ ไม่มีที่พึ่งอย่างพวกผมด้วยเถอะครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ผมเดือดร้อนจริงๆ ครับ เวลามีขอให้แนะนำการ์ดจอแต่ไม่บอกงบ ผมก็จนปัญญาไม่รู้จะช่วยยังไง การ์ดจอมันมีตั้งแต่พันต้นๆ ไปจนถึงสามหมื่น ผมจะรู้ได้ไหมว่าคุณจะกรุณาจ่ายได้สักเท่าไหร่ ถือว่ากรุณาผมสักครั้งนะครับ บอกงบซะทีเถอะครับ

ขอดีๆ แล้วนะ

Comment

บอกงบคุณมาด้วยให้การ์ดเทพไปก็เกินงบคุณอีกน่ะแหละ
            แบตเทิ่ลฟิล มันจะแรงกะการ์ดเขียว แต่ผมเชียร์การืดแดง ภาพสวยกว่า

Comment

คอมชุด ดูๆแล้วคงเป็นพาวเวอร์ติดเคส การ์ดจอรุ่นสูงสุดที่พอไหวก็ HD7750

ปรับพอดีๆเล่นเกมถือว่าพอเพียงครับ

HIS HD7750 1GB DDR5 ราคา 2,980 บาท ร้าน Advice

ส่วนแรม 2GB ดูจะน้อยไปหน่อยสำหรับเล่นเกม อาจต้องเพิ่มอีก2หรือ4GB นะครับ

ลองใช้โปรแกรม CPU-Z เช็คดูรุ่นเมนบอร์ดให้หน่อยครับ จะได้แนะนำถูกว่าจะใช้แรม DDR2 หรือ DDR3

Comment

โทษทีครับ งบ ไม่เกิน 3000 พอได้ไหมครับ ส่วน Ram นั้นน่าจะเป็น DDR3 มั้งครับ ผมไม่แน่ใจ พี่สาวเขาอยู่คนละที่กับผมฝากถามมา เลยมาถามในบอร์ดให้พี่สาวครับ ยังไงลองจัดมาทั้ง DDR2 และ DDR3 เลยครับ งบก็ 3000 ครับ ไม่เกินได้ยิ่งดี แต่ถ้ามีเกินก็ลองว่ามาครับจะได้ให้พี่สาวได้เลือก (เน้นถูกๆไว้ก่อนครับ เอาแค่เล่น แบตเติ้ลฟิลด์แบบไม่ต้องปรับสุดครับเอาแค่ Low ถึง กลางๆ ครับ แบบว่าพี่สาวอยากเล่นเกมแถวสงครามแบบนี้ครับ)
                Last edited by Nunz; 17 Dec 2012, 15:15:00.

Comment

Originally posted by Nunz View Post
                  โทษทีครับ งบ ไม่เกิน 3000 พอได้ไหมครับ ส่วน Ram นั้นน่าจะเป็น DDR3 มั้งครับ ผมไม่แน่ใจ พี่สาวเขาอยู่คนละที่กับผมฝากถามมา เลยมาถามในบอร์ดให้พี่สาวครับ ยังไงลองจัดมาทั้ง DDR2 และ DDR3 เลยครับ งบก็ 3000 ครับ ไม่เกินได้ยิ่งดี แต่ถ้ามีเกินก็ลองว่ามาครับจะได้ให้พี่สาวได้เลือก (เน้นถูกๆไว้ก่อนครับ เอาแค่เล่น แบตเติ้ลฟิลด์แบบไม่ต้องปรับสุดครับเอาแค่ Low ถึง กลางๆ ครับ แบบว่าพี่สาวอยากเล่นเกมแถวสงครามแบบนี้ครับ)
                  พี่สาวอยากเล่นเกมแนวสงครามด้วยแฮะ

ถ้างบ 3000 ก็แนะนำ 7750 นั่นแหละครับ

แรงสุดๆ แบบไม่ต้องต่อไฟพะเริ่ม

Comment

ลองไปดูห้องมือสองอาจะได้ของแรงกว่า 7750 นะ ถ้าไม่เน้นว่าต้องใหม่

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Originally posted by St.Siva View Post
                        คอมชุด ดูๆแล้วคงเป็นพาวเวอร์ติดเคส การ์ดจอรุ่นสูงสุดที่พอไหวก็ HD7750

ปรับพอดีๆเล่นเกมถือว่าพอเพียงครับ

HIS HD7750 1GB DDR5 ราคา 2,980 บาท ร้าน Advice

ส่วนแรม 2GB ดูจะน้อยไปหน่อยสำหรับเล่นเกม อาจต้องเพิ่มอีก2หรือ4GB นะครับ

ลองใช้โปรแกรม CPU-Z เช็คดูรุ่นเมนบอร์ดให้หน่อยครับ จะได้แนะนำถูกว่าจะใช้แรม DDR2 หรือ DDR3
                        ตามนี้

Comment

Working...
                        X