Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ ใช้จอยอะไรเล่นเกมกันครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆ ใช้จอยอะไรเล่นเกมกันครับ?

คือตอนนี้ผมติดเกม PS1 และ PS2 ที่เล่นกับ EMU บนคอมมากๆ เลยครับ เบื่อเกม PC ภาพสวยแล้ว เลยขุดเกมเก่าๆ ขึ้นมาเล่น

ปรากฏว่าเล่นกับคีย์บอร์ดแล้วมันไม่ค่อยได้อรรถรถเลยอยากจะซื้อจอยมาเล่นครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ หลายๆ คนบอกให้ซื้อจอยแท้ XBOX แล้วจอยแท้ XBOX มันเอามาเล่นกับ EMU ได้ไหมครับ เพราะผมชอบเล่นเกมผ่าน EMU มาก ทั้ง PS1 PS2 PSP Wii

ที่เล็งไว้คือจอย PS2 ของแท้แล้วเอามาต่อหัวแปลงอันละ 100 จะได้ๆ อรรถรถ PS หน่อยนึงครับ แต่ถ้าใช้แบบนี้จะเอามาเล่นกับเกม PC ได้ไหมครับ เอามาเล่นกับ RE5 PC จะได้หรือเปล่า เซ็ตให้เหมือนภาค 4 ของ PS2 คงสนุกไม่น้อยเลย

ไม่อยากซื้อของถูกเลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เย็นนี้จะไปซื้อแล้วครับผม

ถ้าไม่เคยจับจอย Xbox แล้วเป็นคนที่เข้าใจอะไรยาก แนะนำ PS2 โลดครับ

Comment

Originally posted by Torror View Post
      ถ้าไม่เคยจับจอย Xbox แล้วเป็นคนที่เข้าใจอะไรยาก แนะนำ PS2 โลดครับ
      แล้วจอย PS2 มันจะเล่นเกม PC ได้ปกติไหมครับ

Comment

ใช้กากๆอันละ150อะครับไม่ค่อยมีเงิน

Comment

Originally posted by Sonni View Post
          ใช้กากๆอันละ150อะครับไม่ค่อยมีเงิน
          อันละ 150 เล่นได้หมดเลยไหมครับ?

Comment

เคยใช้ xbox อยู่ รู้สึกมันใหญ่ไปหน่อย จับไม่ค่อยถนัด แต่ตอนนี้เห็นห้อง toy มีคนเอาแบบเล็กมาขายอยู่ ของ 3rd party น่าลองดีเหมือนกัน

Xbox ใช้ได้หมดแหละครับ emu อะไรก็มี plug in ให้ใช้ได้หมดแหละครับ

หรือจะใช้จอย ps2 แล้วหาพวกโปรแกรม XBOX 360 Controller emulator มาแปลงอีกทีก็ได้ครับ ถ้าจับจอย xbox ไม่ถนัดเหมือนผมนะ

ปัจจุบันก็ยังใช้ F710 อยู่ ยังอยู่สุขสบายดีรอมันพังก่อน จะได้หาตัวใหม่
            Last edited by Smily_K; 17 Dec 2012, 15:51:23.

Comment

ผมไม่ชอบทรงมันน่ะครับ ชอบจอยทรง PS มากกว่า งั้นเป็นจอย PS2 ของแท้แล้วงลง XBOX 360 Controller emulator ก็เล่น Xbox ได้ใช่ไหมครับ

อยากเล่น RE5 แบบ RE4 ของ PS2 ดูครับ

Comment

ได้ครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้อยู่นี่แหละ ใช้จนมันพังคามือนั้นแหละครับ

แต่บางทีจะมีปัญหาจุกจิกบ้างเป็นบางเกมนะครับ ต้องไปหาโปรแกรมเวอร์ชั่นอื่นมาลองดูหรือไม่ก็ต้องเซ็ทแบบแมนนวลที่ไฟล์ตั้งค่าเอา แต่ส่วนใหญ่ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร

ไม่รู้ปัจจุบันดีขึ้นหรือยังนะครับ เพราะนานพอดูแล้ว

Comment

Originally posted by Smily_K View Post
                  ได้ครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้อยู่นี่แหละ ใช้จนมันพังคามือนั้นแหละครับ

แต่บางทีจะมีปัญหาจุกจิกบ้างเป็นบางเกมนะครับ ต้องไปหาโปรแกรมเวอร์ชั่นอื่นมาลองดูหรือไม่ก็ต้องเซ็ทแบบแมนนวลที่ไฟล์ตั้งค่าเอา แต่ส่วนใหญ่ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร

ไม่รู้ปัจจุบันดีขึ้นหรือยังนะครับ เพราะนานพอดูแล้ว
                  ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมไปซื้อ ตัวต่อ UBS ที่แปลงให้จอยเพลย์ 2 ต่อคอมได้มาใช่น่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ทุกเกมส์ไหม

ใช้แล้วชอบจอย PS2 มากกว่าจอย XB360 น่ะ จับแล้วมันเข้ามือดี

Comment

ผมใช้จอยอันละ 150 + emu xbox controller เอา ว่าจะซื้อจอย xbox ยังไม่มีเวลาซักที

Comment

Xbox เอามาเล่นพวกเกม action สุดยอดครับ
                        เคยใช้จอย PS2 เล่นเกม sleepping dogs แล้วมันชอบเอ๋อๆ ติดๆดับๆ เลยลองซื้อ XBox มาใช้ดู มันสุดยอดจริงๆ
                        แต่เกมส่วนมากผมก็ใช้ เม้าส์ กับ คีย์บอร์ด อยู่ดี

Comment

Xbox ครับ

Comment

ส่วนตัวใช้จอย x360
                            มีจอยจีนเลียนแบบ ps2 ไว้รับแขก 1อัน

ผมว่า ถนัดแบบไหนก็ใช้แบบนั้นไปเหอะครับ ผมเองพอได้จับ x360 แล้ว ก็รู้สึกว่ามันโอเคกว่า PS2 เยอะมาก
                            มันใหญ่พอดีมือ ปกติตอนจับจอย PS2 เอ็นข้อนิ้วผมจะพลิก (โรคประจำตัว ไม่มีใครเค้าเป็นกันหรอกครับ 555) เล่นนานๆ จะปวดข้อนิ้วมากๆ
                            แต่พอใช้ x360 แล้ว ไม่ปวดนิ้วเลยครับ ปวดตาแทน (เล่นนานเกิน 555)

Comment

ของผมใช้ จอย โลจิเทค F310 ตัว5-6ร้อยบาท คล้ายๆของ xbox ส่วนใหญ่ผมเล่นแต่เกม PC เกมemu เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าจะแหล่มหรือป่าว วัสดุดีจับถนัดมือ ส่วนใหญ่เล่นเกมรถ darksider แนวๆนี้แหละ

Comment

Working...
                              X