Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะลอง Over Clock แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะลอง Over Clock แล้ว

CPU AMD XP2500+ Barton
    MB Abit NF7-S2G
    DDR 256/400 * 2 = 512 Kingston
    Spark Radeon 9550 Super Turbo II 128 Mx
    Case เดิม ๆ ไฟ เดิม ๆ มากับ Case

เครื่องซื้อมาได้ซัก 2 ปีแล้ว เริ่มอยากจะลองเล่น ๆ ดูบ้างแล้วครับ
    แต่ไม่แน่ใจว่าแบบไหนปลอดภัยสุด

ผมเริ่มจากเข้า Bios CPU ปรับ FSB เป็น 200 ก็ได้แล้วใช่ไหมครับ
    การที่จะดูว่าได้หรือไม่ได้นี่เป็นอย่างไรครับ
    และตัวการ์ดจอ ทำอะไรอีกได้มั้ยครับ

เข้าใจว่ามีคนใช้แบบผมเยอะ อยากทราบเป็นขั้น ๆ เลยอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ

ถ้าจะคล็อกจิงๆ แนะนำเปลี่นซิงก่อนดีไหมครับ

Socket A มันเป็น CPU ที่ร้อนมากก

Comment

เมนบอดตัวเดียวกันเลย ของผมดันไปไม่ถึง 2.3 สักทีไม่รู้ทำไม

Comment

Originally posted by Peter View Post
        CPU AMD XP2500+ Barton
        MB Abit NF7-S2G
        DDR 256/400 * 2 = 512 Kingston
        Spark Radeon 9550 Super Turbo II 128 Mx
        Case เดิม ๆ ไฟ เดิม ๆ มากับ Case

เครื่องซื้อมาได้ซัก 2 ปีแล้ว เริ่มอยากจะลองเล่น ๆ ดูบ้างแล้วครับ
        แต่ไม่แน่ใจว่าแบบไหนปลอดภัยสุด

ผมเริ่มจากเข้า Bios CPU ปรับ FSB เป็น 200 ก็ได้แล้วใช่ไหมครับ
        การที่จะดูว่าได้หรือไม่ได้นี่เป็นอย่างไรครับ
        และตัวการ์ดจอ ทำอะไรอีกได้มั้ยครับ

เข้าใจว่ามีคนใช้แบบผมเยอะ อยากทราบเป็นขั้น ๆ เลยอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ

ดูว่า จะใช้ได้หรือไม่ เอาง่ายๆ ถ้าคล้อก แล้วเปิดเครื่องไม่ติด ก้อใช้ไม่ได้สิครับ หรือ เข้า วินโดว์ได้ แต่เล่นๆ ไปก้อค้าง มันก้อคือ ใช้ไม่ได้ไง ครับ

ส่วนการ์ดจอ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732 ---- เอาไปอ่านซะ แล้วค่อยมาถาม

ปลอดภัยไม่ปลอดภัย ก้อ อย่าให้มันเกินกว่า 30% ไรประมาณนี้ (ถ้าซิงค์เดิมๆ )โดยประมาณ จะได้ไม่แต๊ป แต่ถ้าจะหัดคล็อก ก้อต้องกล้าเสี่ยงครับ (ถ้าจะเอาแรง) สำรอง ทุนไว้สักหน่อยได้เรย

ปล. เข้าใจว่าคนใช้ อะไรแบบคุณเยอะครับ ไม่เก็ท ?

Comment

Working...
        X